18 ตอบกลับ

กินนมเสร็จจับน้องเรอทุกครั้ง+ทามหาหิงส์ที่ท้อง​ หลัง​ ฝ่ามือฝ่าเท้า​ และแม่ต้องสังเกต​ตัวเองด้วยนะคะว่าอาหารที่เรากินมีผลต่อลูกมั้ย​ เราเคยกินแกงเลียงหัวปลีหนนึง​ น้องท้องอืดร้องทั้งคืน​ พออีกวันเรากินไข่ตุ๋น​ทั้ง​ 3​ มื้อ​ น้องหลับดีไม่มีงอแง​ หลังๆจะกินอะไรเลยต้องถามผู้ให7+หาข้อมูล​ก่อนทุกครั้ง​

ทานนมแม่เสร็จจับเรอทุกครั้ง ทามหาหิงคุ์ด้วย ไม่หายจับขาน้องปั่นจักรยานกลางอากาศ เสร็จแล้วทำมือโกงๆ ทั้งสองข้างกดลงใต้สะดือลูกทำสลับกันขึ้นลงเสร็จแล้ว มือข้างนึงกดลงใต้สะดือแล้วมือข้างนึงวาดเหมือนเข็มนาฬิกาทำสลับกันเหมือนเดิม สักพักเดี๋ยวลูกตดดังปุ๊บๆ อันนี้เราดูในยูทูปแล้วลองทำตามได้ผลคะ

VIP Member

จับเรอน้องไม่เรอหรอคะ ถ้าอุ้มแล้วไม่เรอลองจับขาน้องทำท่าปั่นจักรยานให้ตดดูค่ะ บางที่แก๊สมันอยู่ข้างล่างแล้วเรอยาก ต้องทำให้ตด หรือถ้าน้องกินนมแม่ล้วน บางทีอาจเกี่ยวกับอาหารที่แม่กินก็ได้ค่ะ

ต้องดูที่นมที่น้องทานค่ะว่าทานนมอะไร ถ้าทานนมแม่ แม่อาจต้องกลับไปดูอาหารที่ทานว่าส่งผลให้ลูกท้องอืดได้รึป่าว ถ้าเป็นนมผง อาจต้องเปลี่ยนยี่ห้อค่ะ ท่าอุ้มทานนม อุ้มเรอสำคัญมากค่ะ

น้องทานนมเสร็จจับน้องพาดบ่าประมาณ30เพื่อให้น้องเรอนะคะ ถ้ายังมีอาการท้องอืดอยู่ทามหาหิงค์หรือยู่ยี่ออยคะแม่ช่วยได้คะ

VIP Member

จับเรอค่ะ ทามหาหิงสุ์ แนะนำคุณแม่กินน้ำขิงบำรุงน้ำนมนะคะ คนโตแม่กินน้ำขิงตลอดน้องไม่เคยท้องอืดเลยค่ะ

ิกินบ่อยๆค่ะ นี่กินทุกวันเลยค่ะก่อนให้นม หรือปั๊มนม ค่อยๆปรับไปค่ะ

Super Mum

มหาหิงคุ์ทาท้องค่ะแม่ ถ้ากินนมแม่ ให้แม่ดื่มน้ำเยอะๆ ทานมะละกอสุก ส้ม แก้วมังกร นะคะ ช่วยได้ค่ะ

จับน้องเลอทุกครั้งที่กินนมนะคะบ้านนี้ทำแบบนี้ตลอดมหาหิงค์ไม่ได้ใช้เลย

1. กินนมแล้วจับลูกเรอค่ะ 2.ถ้าไม่หายทามหาหิงค์ที่ท้องวนรอบสะดือลูกค่ะ

จับเรอ ทามหาหิงค์ ถ้าไม่หาย air-x drop ของเด็กค่ะ ช่วยได้มากจริงๆ

ร้านขายยาทั่วไปค่ะ