4 ตอบกลับ

แนะนำทานน้อยๆ แต่บ่อยขึ้นค่ะ อย่าปล่อยให้ท้องว่าง วันนึงอาจจะแบ่งเป็นหลายๆมื้ออาหาร ทานระหว่างวัน และแนะนำใช้ยาสีฟันสูตรเกลือนะคะ ช่วยลดอาการคลื่นไส้ช่วงเช้าได้ค่ะ

ของเราคือ น้ำส้มปั่น นี่เป็นตัวช่วยสุดยอดเลยค่ะ อีกอย่างคือ ต้องพยายามนอนค่ะ นอนเยอะๆ และอย่าให้ท้องว่างค่ะ เพราะยิ่งท้องว่างจะยิ่งคลื่นไส้

หิวบ่อยนะคะเเต่ไม่อยากกินอะไรเลยค่ะ

แม่แม่กินยาบำรุงตัวไหนคะเราเปลี่ยนที่ฝากครรภ์เปลี่ยนยาบำรุงอาการดีขึ้นมากค่ะกินได้ทำงานได้แล้วค่ะสัปดาห์ก่อนคือเพลียไปหมดเลยค่ะ

เป็นเรื่องปกติค่ะ ทำใจอย่างเดียว พักผ่อนให้เพียงพอ ฮอร์โมนกำลังปรับเปลี่ยน ถ้าหนักมากสามารถบอกหมอได้ค่ะอาจจะมียามาให้ทาน

คือทำงาน4โมงเย็นเลิกก็เที่ยงคืนบางทีเรทบ้าง แบบนี้ตลอด วันนี้ก็ไปแล้วทำงานไม่ไหวกลับมาพักเเล้วค่ะ