7 ตอบกลับ

ของหนูท้องแรกก็ผ่าคลอดเพราะครรภ์เปนพิษ ไม่มีอาการเจ้บท้องหรืออะไรเลย ที่ผ่าออกเพราะสังเกตจากน้องไม่ดิ้นได้2วันเลยไปหาหมอ สรุปครรภ์เปนพิษขึ้นสูงเลยรีบผ่าท้อง แต่ท้อง2 ครรภ์ไม่เป็นพิษ คุณหมอให้อยู่เต็ม40วีคเหมือนกันค่ะถึงจะนัดไปผ่าคลอด คอยๆระวังอยู่ว่าจะเจ็บท้องก่อนไหม

35 w + 4 ค่ะ

ถ้ามีอาการจะคลอดก่อน40วีคหมอก็จะผ่าให้ก่อนค่ะ แต่ทำไมของแม่นัดไกลจังเราผ่าท้อง2หมอนัด38+3เอง🥺

ใจจริงอยากเจอน้อนแล้วไม่มีที่ให้ดิ้นแล้วน้องดันๆตัวข้อศอก เข่าเอา🤣

หมอประเมินแล้วว่าคลอดได้ หมอก้อนัดคะ ไม่เสี่ยง แต่ถ้ามีอาการคลอด จะได้ผ่าฉุกเฉิดคะ

คนแรกน้ำคร่ำแตกผ่าคลอดเพราะรกพันคอ 36+3 คนที่สอง หมอนัดผ่าคลอด 38+4 ค่ะ

คุณหมอนัดไกลจังแม่ ปกติแล้ว 37wก็นัดผ่าได้แล้วนะคะ

อาการเป็นยังไงบ้างคะแม่ๆ

35 w + 4 ค่ะ