6 ตอบกลับ

ถ้าท้องแข็งฝั่งด้านใดด้านหนึ่งคือน้องโก่งตัวค่ะแม่ แต่ถ้าแข็งไปทั่วท้องคือการหดตัวของมดลูกค่ะ ต้องสังเกตุดีๆนะค๊ะ ถ้าแข็งทั่วท้องถี่และบ่อยไปหาหมอได้เลยจ้า

นับลูกดิ้นค่ะ ถ้าวันนึงดิ้นเกิน 10ครั้ง ยังปกติค่ะ ถึงจะดิ้นน้อยลงก็ตาม ของเราก็ดิ้นน้อยลงค่ะ แต่ยังอยู่ในเกณปกติ (38+2)

ท้อง​แข็ง​บ่อยมากๆค่ะส่วใหญ่จะแข็งด้านขวาและตรงสะดือ เป็นอันตราย​มั้ยค่ะ

น่าจะน้องโก่งตัวนะคะ

ช่วงใกล้คลอดเด็กจะไม่ค่อยดิ้น คะ หากไม่สบายใจ ให้หมอตรวจเช็ดดูคะ

เป็นเหมือนกันคะ บ้านนี้35+2

กี่วีคเเล้วคะ

หนูก้อเป็นค่ะกินอิ่มแล้วท้องแข้ง26วีค