17 ตอบกลับ

ได้ค่ะ แต่แม่ต้องปรึกษาพ่อด้วยนะคะ บ้านนี้จดทะเบียนสมรสกันด้วย แล้วใช้นามสกุลแม่ (สามีบอกว่าใช้ของใครก็ได้ไม่มีปัญหา) พอสุดท้ายคือมีปัญหาค่ะ คือพ่อของสามีก็มาพูดกับสามีบอกว่าทำแบบนี้ไม่ถูกต้องบลาๆๆๆๆ สุดท้ายแม่และสามี มีปัญหากันถึงขั้นจะเลิกกันเลยค่ะ แม่ก็เลยยอมเปลี่ยนนามสกุลให้ลูกเพื่อที่จะตัดปัญหาและรักษาความเป็นครอบครัวค่ะ .. จนทุกวันนี้แม่รู้สึกแย่ไปกับพ่อสามีเลยค่ะ

ใช้ได้ค่ะ..แต่ฟังเสียงสามีบ้างก็ดีนะคะ จะได้ไม่มาทะเลาะกันทีหลังจ้า เพราะถ้าสามียอม ก็จะเป็นปู่กับย่า จะรู้สึกไม่ดีกับเราอะค่ะ

ได้ค่ะ แล้วแต่เราอยากให้นามสกุลใคร แต่สามียอมไหมคะ ถ้าสามียอมก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ได้ค่ะอยู่ที่เราตัดสินใจค่ะแต่สามีเค้ายอมหรอคะถ้าสามีไม่ขัดก็ไม่เป็นไรค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-74144)

คิดเหมือนกันเลย แต่นามสกุลแฟนเพราะกว่า เลยต้องให้ใช้ของแฟน😂😂😂

ใช้ได้ค่ะ ลูกชายเราใช้นามสกุลแม่ และทะเบียนบ้านแม่ค่ะ

ได้ค่ะ ลูกคนแรกก้อใช้นามสกุลเราเหมือนกัน

ใช้ได้ เเต่อีกฝ่ายต้องยอมรับด้วย

ใช้ได้ค่ะ ลูกคนแรกใช้นามสกุลแม่ค่ะ