10 ตอบกลับ

ลองเปิด เล่มชมพูอ่านนะแม่ได้ความรู้เยอะหลายเรื่องเกี่ยวกับแม่และทารก หรือไม่ก็อ่านบทความ ในแอฟนี้ดูบ้าง บางคำถามมีคำตอบ ในนี้ จ้า จะได้โล่ง//สบาย///ไร้กังวล

นี่ปวดตั้งแต่18วีคเลยค่ะ เวลาลุกฉี่กลางคืน หรือตอนพลิกตัว คือ ไม่อยากพูดเลย ต้องค่อยๆ ปวดจริงๆ

33 วีค เหมือนกันคะ ปวดตั้งแต่ 30 วีค ถามหมอมา หมอซาวนด์ดู บอกเด็กเอาหัวลงคะ ปรกติ

บ้านนี้ก็ลงแล้วค่ะแต่เสียดายไม่ได้คลอดเอง

เป็นเหมือนกันค่ะ ต้องค่อยๆลุก ค่อยเดิน ถ้าลุกพรวดมีน้ำตาไหล

อาจเจ็บเตือนค่ะแม่ช่วงนี้จะเริ่มเจ็บเตือนปกติค่ะ 💘

32​ w เป็นเหมือนกัน​ ตอนนอนลำบากมากหายใจไม่ค่อยสะดวก

เป็นเหมือนกันค่ะ กรดไหลย้อนด้วย นอนก็ไม่ค่อยหลับ

ปกติค่ะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งเจ็บหน่วงๆค่ะ

บ้านนี้เดินบ่อยทีไร เจ็บทุกทีค่ะ

บ้านนี้ยังทำงานอยุ่เลยจ้า รอคนมาแทนสิ้นเดือนนี้

Super Mum

ปกติค่ะ

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

จ้า✌✌