9 ตอบกลับ

เป็นมาแล้วค่ะทรมานมาก อย่าปล่อยไว้นานนะคะควรไปหาหมอทันทีค่ะ หมอจะให้ยาฆ่าเชื้อ และดื่มน้ำเยอะๆค่ะ 3-4 ก็หาย

ไปหาหมออย่างเดียวเลยคะห้ามซื้อยาทานเองเด็ดขาดเพราะเราก็เคยเป็นหมอให้ยาแก้อักเสบมาทานแล้วก็ฉีดยาให้คะ

ดื่มน้ำเยอะๆนะคะเคยเป็นเหมือนกัน หมอจะให้ยาฆ่าเชื้อมากินไม่กี่วันก็หายแล้วค่ะสู้ๆนะคะ

หาหมอค่ะ หมอจะให้ยาฆ่าเชื้อมากิน ปล่อยไว้นานไม่ดีค่ะ มีผลต่อน้อง

เคยเป็นค้ะตอนท้องแรกหมอจะให้ยาฆ่าเชื้อมาดื่มน้ำเยอะๆค้ะ

VIP Member

ควรพบหมอค่ะ ให้หมอตรวจและพิจารณาอาการ

VIP Member

อาการเดียวกันเลยค่ะ

ควรไปหาหมอนะคะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ