9 ตอบกลับ

ยังไม่ได้จ้า เพราะอยู่ในช่วงไตรมาสแรกอยู่นะคะ ท้องอ่อนๆ ดื่มน้ำมะพร้าวจะทำให้ปวดหน่วงท้อง มดลูกบีบตัวแล้วทำให้แท้งได้นะคะ ควรทานช่วงไตรมาสสุดท้ายค่ะ จะทำให้คลอดลูกง่าย ประมาณ 32 wks จ้า งดไปก่อนนะคะ คุณแม่

ขอบคุณค่ะ

จะกินตอนไหนก็ได้ค่ะ แค่ระวังเรื่องน้ำตาลของคุณแม่จะขึ้นก็พอค่ะ 😂เรากินตั้งแต่รู้ว่าท้องได้ 1 เดือน จนปัจจุบันค่ะ ถามหมอหมอก็ไม่ได้ห้ามอะไร แค่ระวังเรื่องเบาหวานเท่านั้นแหละค่ะ

VIP Member

เรากินตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยคะ ตั้งแต่ตอน 8 Weeks จนตอนนี้ 17w1d ยังกินอยู่เลยคะ แต่กินแต่น้ำไม่กินเนื้อ และกินแบบผลสด ไม่กินแบบปั่น น้องก็แข็งแรงปกติดีคะ

เรากินแต่รู้ว่าท้อง ท้องอ่อนๆ ก้อ นานๆทีจะกินเดือนละครั้งสองครั้ง พอเริ่มห้าเดือน ก้อกินบ่อยๆหน่อย

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-107432)

กินตอนท้องแก่จ้า น้ำมะพร้าวมีฮอร์โมนเพศหญิง มีผลต่อการบีบรัดของมดลูกจ้า

กินได้ตั้งแต่ 5 ด. ขึ้นไป

4เดือนขึ้นไปจ้า

6เดือนขึ้นไปค้ะ