38 ตอบกลับ

บ้านนี้ 32 วีค ครบหมดแล้วค่ะ เรากับแม่พากันไปซื้อมาแล้ว ป้าก็บอกทำไหมรีบซื้อโบราณเขาว่ายังไม่ให้ซื้อ จะให้ไปหาซื้อท้องใหญ่ไม่ไหวค่ะ

TapFluencer

ของเราห้ามทั้ง 2 ฝ่ายเลย แต่ เราเอาตัวเองว่าค่ะ กลัวเตรียมไม่ทันในหลายๆอย่าง แต่ดีที่เรา ไม่ได้อยู่ กับ ย่า ยาย เลยซื้อมาบางส่วนแล้ว

้เราทยอยชื้อตั้งแต่รู้ว่าท้องจนตอนนี้ท้องได้6เดือนแล้วได้จะคบหมดแล้วรอชื้อตอนคลอดคงไม่ไหวค่ะเพราะต้องใช้เงินเยอะ

TapFluencer

31+4บ้านนี้ ซักรีดพับเก็บเรียบร้อยค่ะ เหลืองของใช้อีกตั้งเยอะที่เราต้องซื้อค่ะ เตรียมไว้ดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่18วีคค่ะทะยอยซื้อตอนนี้คลอดน้องแล้วก็ยังมีของใช้ลูกที่ต้องซื้อเรื่อยๆค่ะแม่

ตอน5-6 เดือนซื้อไว้เลยค่ะ ตอนที่ยังเดินเลือกไหว ท้องแก่มา ปวดท้อง เดินเลือกนานไม่ได้นะคะแม่

บ้านนี้32wค่ะยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ เพราะเด็กโตไวไม่ต้องซื้อเยอะค่ะเอาแค่ที่จำเป็นค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้ซื้อเกือบครบแล้วค่ะ เอาที่เราสะดวกค่ะ

เป็นเหมือนกันจ้ะ แต่ไม่เคยสนใจเลย ทยอยซื้อมาตลอด เพราะคิดว่าลูกเรา

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เเม่สามีไม่ไห้ซื้อตอนนี้ เข้า8เดือนเเล้ว