B HCG ค่าเลือดลดลง มีใครเปนบ้าง

คือตอนนี้ค่าB hcg จากเดิมฝากครรภ์​ตอนประมาน5week ได้700กว่า ผ่านไป2วันค่าขึ้นมา800กว่า เจาะอีก2วันลงมาเหลือ 600กว่า และวันนี้เจาะอีกค่าเหลือ500กว่าๆ กับอายุครรภ์ 6week สาเหตุซาวด์แล้วไม่พบถุงตั้งครรภ์ ​หมอวินิจฉัยว่าเป็นการท้องไม่ปกติ อาจมีการท้องนอกมดลูกหรือแท้ง เลยจะสั่งขูดมดลูกค่ะ แต่ก่อนหน้านี้จนถึงตอนนี้เราไม่ปวดท้องหรือมีเลือดออกนะคะ เลยอยากทราบว่าตอนนี้ลูกยังอยู่ หรือเราควรปล่อยไม่ต้องไปขูดมดลูกดี เพราะหมอ2ท่านบอกไม่ตรงกัน คืออีกคนต้องขูด ส่วนอีกคนไม่ต้องขูด รอติดตามเจาะค่าเลือดว่ามีแนวโน้มลดลงหรือไม่ ลงมากน้อยเพียงใด เพราะวันนี้เตรียมแอดมิดตามหมอท่านแรกบอก พอขึ้นตึกเจอหมออีกท่านบอกให้กลับบ้าน รอเจาะเลือดวันศุกร์นี้ (ตอนนี้จนเรางงไปหมดว่าจะทำไงต่อดี)​

2 ตอบกลับ

ถ้าอยากรอดูก่อนไม่ขูดก็ได้ค่ะแต่ถ้ามีอาการปวดท้องให้ไปอัลตร้าซาวอีกครั้ง

ขอบคุณ​ค่ะ

ตอนนี้ผลเป็นยังไงบ้างคะคุณแม่