มัน​คือ​อะไร​คะ​ T_____T

คือ​ ปจด.​ ขาด​ 1​ เดือนค่ะ แต่​คิดว่าตัวเอง​ไม่ได้​ท้อง​ เพราะ​เป็น​คน​นอน​ดึก คิด​เอา​เอง​ว่า​อาจ​เป็นเพราะ​พักผ่อน​น้อย เล​ยทำให้​ ปจด.​ ไม่มา​ แต่พอเช้าวันที่​ 4​ มี.ค. มีเลือด​ปน​เมือก​ใส​ออกมา​ค่ะ​ แต่ออกมาไม่มาก พอตกดึกปวดเกร็งบริเวณ​ท้อง​น้อย​ ปวดมากๆพอตื่นเช้าวันที่​ 5​ มี.ค.​ มีเลือดเป็น​ลิ่ม​ๆ​ออกมา มันจะ​ออกมาทุกครั้ง​ที่​ปวด​เกร็ง​ตรง​ท้อง​น้อย ทั้งที่ตอนเป็น​ ปจด.​ ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน อยากทราบว่ามันคือลิ่มเลือดจากการที่เดือน ที่แล้ว​ ปจด.​ ไม่มา​ หรือเป็นเหยื่อผนัง​มดลูก หรือเป็นการท้องไม่รู้​ตัว​แล้วเกิดแท้งอะค่ะ​ ?