22 ตอบกลับ

เตรียมของครบตั้งเเต่ 14 วีคเลยค่ะ เเต่อีเเม่30 วีคเเล้วยังไม่ซักเลย555ว่าจะเดือนนี้เเละจ้ากลัวเดินไม่ไหวนี้เเค่เดินยังปวดเท้าปวดไปหมดบวมหมดเเล้วค่ะรองเท้ายังไส่ไม่ได้เลยยค่ะ💕

ซักแล้วคะ เตรียมของใกล้ครบแล้วด้วย แค่นั่งก็ก้มไม่ลงแล้วติดพุง ซักๆไปมือล๊อคนิ้วล๊อคอีก มือไม่มีแรงไปเลย ลงตะกร้า พร้อมหิ้วเเล้วคะบ้านนี้ 30+5

บ้านนี้ขาดแค่2-3อย่างก็พร้อมหิ้วแล้วค่ะแม่ 31+5 เตรียมช้ากว่านี้เป็นลมแย่ แน่ๆเลยค่ะ กลางคืนก็นอนไม่หลับ

30+6 พึ่งซักผ้าอ้อมผ้าห่อตัวก่อนค่ะ ขนาดซักนิดเดียวปวดหลังหน่วงท้องไปหมดเลยค่ะจะเป็นลมเหนื่อยมาก

ตอนนี้ 31w ตั้งใจจะซักตอน 32w พอเข้า 36w ก็จะซักอีกรอบค่ะ โดยเฉพาะผ้าอ้อมยิ่งซักจะยิ่งนุ่มค่ะ

บ้านนี้ยังซื้อของไม่ครบเลยคะพ่อเขาเป็นคนไปซื้อเองเลือกเองคุณแม่ไม่ได้เลือกสักอย่าง

เเนะนำตั่งเเต่เดือนนี้เลยงับเพราะว่าอะไรไม่เเน่นอนครบตั่งเเต่ตอนนี้ยิ่งดีเลยจ้า

บ้านนี้26ธันวาค่ะ ยังไม่ซักแต่เตรียมของเกือบคนบแล้วกัฝะว่าจะกลางเดือนหน้าค่ะ29วีค

บ้านนี้ตั้งครรภ์ได้32วีคแล้วค่ะ ลุ้นตลอดเลยว่าจะก่อนกำหนดไหม กำหนดคลอดต้นธันวา

เหมือนกันเลยค่ะ กำหนด1ธันวา😊

แม่บ้านนี้เตรียมซักเดือนหน้านี้ค่ะแม่ กลัวซักเร็วไปฝุ่นจะเกาะเอาค่ะ