15 ตอบกลับ

VIP Member

เกิดจากผิวแห้งและขยายตัวของหน้าท้องค่ะ เราทาน้ำมันมะกอกค่ะ ปลอดภัยดี ทาบ่อยๆช่วงต้นขา ท้อง นม ดื่มน้ำเยอะๆด้วยนะคะ จะช่วยให้ผิวชุ่มชื้นและยืดหยุ่นได้ดีค่ะ

คุนแม่บ้านนี้ก็คันค่ะ​ ใช้นีเวียตลับสีน้ำเงินทาจ้า​ รู้สึกว่าอาการคันลดน้อยลงอยู่น่ะค่ะ

หน้าท้องขยายค่ะ เลยคันยิ่งเกายิ่งแตกนะคะ ลูบๆเอาค่ะ ทาครีมหรือน้ำมันมะพร้าวช่วยได้ค่ะ

ท้องขยายค่ะ หมั่นทาครีมที่ท้องเยอะๆ นะคะ พยายามอย่าเกาแค่ลูบเบาๆ ก็พอ

VIP Member

ท้องขยายท้องจะเเตกลาย/เราใช้นีเวียตลับน้ำเงินคะคลอดแล้วท้องไม่ลาย

VIP Member

คันเหมือนกันค่ะ ยิ่งกินอิ่มจะคันมาก พยายามจะไม่เกาสุดๆเลยค่ะ

ครีมนีเวียกระปุกสีน้ำเงินจ้าาา บ้านนี้33 wทาแล้วไม่คันเลยจ้าา

คันเหมือนกันค่ะ เผลอเกาตอนหลับ ตื่นมามีรอยเล็บเพียบ

บ้านนี้ยิ่งทายิ่งคัน พยายามอาบน้ำบ่อยๆ ทาแป้งเย็นคะ

VIP Member

ทาครีมค่ะ ถ้าไปทำงานก็พกหลอดเล็กไปใช้ค่ะ