12 ตอบกลับ

ครรภ์เป็นพิษคืออาการความดันสูงขณะตั้งครรภ์ค่ะ แม่เสี่ยงเกิดภาวะชักได้และลูกจะขาดออกซิเจน สังเกตเบื่องต้นคืออาการบวมกดบุ๋ม อันนี้แค่ผื่นค่ะ☺️

อาการครรภ์เปนพิษต้องมีความดันสูงและอาการอื่นๆร่วมด้วยค่ะ เราก็เปนแบบนี้ผื่นน่าจะแพ้ฮอโมน เวลาไปหาหมอก็ให้หมอดูค่ะ

เราเป็นผื่นคันเต็มตัวเต็มท้องเลยค่ะตอน6เดือนกว่า ทาคารามายหนักๆก็หายค่ะ เราอาทิตย์กว่าหาย

ครรภ์เป็นพิษใช้เรียกแทนความดันสูงขณะตั้งครรภ์ค่ะแม่ ไม่เกี่ยวกับผื่นน้า

ไม่ใช่ครรภ์เป็นพิษค่ะแค่เป็นผื่นคันทาคาละมายดูค่ะ

อาจจะแพ้ฮอร์โมนค่ะ ลองปรึกษาหมอดูเพื่อความชัวร์

แพ้อาหาร เราก็เป๋นคะ หมอให้ยามาทาน สามวันหาย

เหมือนเป็นผื่นคันแพ้อะไรสักอย่างค่ะ

น่าจะผื่นเฉยๆค้ะเเม่

เป็นแค่ผื่นเฉยๆคะแม่