1480 ตอบกลับ

อยุ่ๆอยากจะคลื่นไส้ก็เป็นเลยค่ะแต่อาเจียนไม่ออกนอนๆอยู่ก็คลื่นไส้แต่พอกินหน่อยนึงก็หายเป็นแบบนี้ทุกวันเลย5555🥰

ถือว่าหนักกว่าท้องแรกเข้า14w แม่ยังไม่หยุดอ้วกเลยกินอะไรออกหมดน้ำหนักขึ้น 2 กก.แถมมากรดไหลย้อนอีกบรรเทิงจริงท้อง2

แพ้หนักมากตั้งแต่5-12วีค ตอนนี้ยังแพ้เหมือนเดิม กินอะไรไม่ค่อยได้เลยพอกินอิ่มหน่อยก็อึดอัดท้อง ไม่สบายตัวเลยจ้า

มีอาการแพ้วิงเวียน อ่อนเพลีย ง่วงนอนบ่อยครั้ง เหม็นอาหารบางชนิด ทานได้น้อย แต่ชอบกินเปรี้ยวเพื่อลดอาการขมปาก

กินอะไรไม่ได้แล้วว อวกตลอกถ้าเหม็นอะไรที่ไม่ชอบถ้ากินได้ก้จะอวกออกมาหลังจากที่กินเสจ จะ3เดือนแล้วเป็นแบบนี้

แพ้หนักมากค่ะตอน7วีค หมดแรงแรงเดินไม่มีก้าวขาแทบไม่ออกเลยค่ะหน้าซีดไปทำงานทุกวันตอนนี้10วีคล่ะดีขึ้นแล้วค่ะ

แพ้หนักมากค่ะ ท้องแรกตอนนี้แค่ 3w เองกินอะไรไม่ได้เลย แม้แต่น้ำเปล่า แค่ผ่านลำคอลงไปก็ตีกลับออกมาหมดเลยค่ะ

ท้อง3แล้วค่ะ มีอาการอยากจะอ้วกตลอด กินข้าวไม่ได้ แต่กินอย่างอื่นได้ แพ้มากเลยค่ะ 2ท้องแรกไม่มีอาการอะไรเลย

แพ้หนักมากคะ...ไม่กินมีแต่จะอวก พอกินไปกลับดีขึ้น แต่กินอิ่มมากไม่ได้อยากออก นมวัวยิ่งกินไม่ได้เลยเหม็น😅

ถ้าปล่อยหิวจะคลื่นไส้ใจสั่น จะเป็นกรดไหลย้อนส๊ะส่วนมาก ท้อง3ค่ะ ไม่ค่อยแพ้เหมือน2ท้องแรก แต่กินเก่งมาก 😂