11 ตอบกลับ

ถ้าท้องแข็ง คือจับมุมไหน ก็แข็งไปหมด แล้วเป็นนาน เป็นบ่อยไปตรวจหน่อยก็ดีค่ะ นี่จะเป็นคือ กินอิ่ม น้องโก่งตัวจะแข็ง 1 ด้าน อีกด้านไม่แข็งประมาณนี้ค่ะ ถ้ามีอาการแข็งก็จะพยายามนั่งนิ่งๆแล้วกดทดสอบดูค่ะ

เป็นค่ะ คุณแม่ต้องยอกคุณหมอนะคะ บ้านนี้มีประวัติคลอดก่อนกำหนดท้องแรก ตอนนี้ท้อง 2 32week 5 day ท้องแข็งหมอให้นอน รพ.ให้ยาระงับคลอดอยู่เลยค่ะ คุณแม่สังเกตุดูแลตัวเองนะคะเพื่อลูกในครรภ์ค่ะ

เป็นค่ะ ขับรถ กับเดินบ่อย ท้องแข็ง หมอสั่งหยุดงาน ให้พักที่บ้านค่ะ วันหนึ่งท้องแข็ง มากกว่า สองครั้ง อัตราย เด็กจะคลอดก่อนกำหนด

อายุครรภ์ยังน้อยคุณแม่ดูแลตัวเองดีดีนะคะ ลองไปฟังในลิ้งค์ที่แนบให้นะคะ มีประโยชน์ https://youtu.be/RjUUE-rdI5w

บ้านนี้บ่อยเหมือนกันค่ะ แต่ไม่บ่อยเท่าแม่ จขพ ไปหาหมอนะคะ หมอจะจ่ายยากันคลอดก่อนกำหนดให้ค่ะ

ไปหาหมอมาเมื่อวาน กังวนเลยไปหาหมอกลัวเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด พักผ่อนเยอะๆนะคะบำรุงลูกดีดี

เป็นอยุ่ค่ะ นั่งนานๆไม่ได้เลย แต่ก็พยายามเปลี่ยนอริยาบถเอาค่ะ

อาจจะเกิดจากการกินอิ่ม หรือไม่ลูกก็โก่งตัวค่ะ..

ท้องตึงเพราะน้องโก่งตัว หรือแข็งปั้นทั้งท้องคะ

บ้านนี้ท้องตึงเกือบตลอดแค่ไม่ใช่ท้องแข็งค่ะ