4 ตอบกลับ

เตรียมสมุดสีชมพู ชุดใส่อยู่รพ. 2-3 ชุด ผ้าเช็ดตัว แพมเพิส ชุดใส่กลับบ้าน ผ้าห่อตัวอันนี้ขึ้นอยู่กับรพ.ที่คลอดด้วยนะคะว่าเค้าจะให้เตรียมอะไรบ้าง เค้าจะมีลิตส์รายการให้ อันนี้เป็นประสบการณ์ ของแม่เองค่ะ🥰

ทาง รพ.น่าจะมีเอกสารแจ้งนะค่ะว่าเราต้องเอาอะไรไปบ้าง เพราะคิดว่าแต่ละที่ไม่น่าจะเหมือนกัน ของเรานี้มีมาในสมุดฝากครรภ์เลย

เตรียมเอกสาร เตรียมเสื้อผ้าของใช้ลูก ของแม่ด้วยค่ะ

เตรียมตามนี้น่ะค่ะเอาไว้ดูเป็นแนวค่ะ