58 ตอบกลับ

นน. ก่อนคลอดตอนซาวน์เท่าไหร่ค่ะแม่ บ้านนี้กังวลว่าลูกจะตัวใหญ่ค่ะ ตอนนี้ 38 สัปดาห์ นน.น้อง 3200 กรัม

ตอนซาว3.5เองค่ะ

แม่เก่งมากเลยคลอดเองได้ บ้านนี้ก็ นน 3850 แต่คลอดเองไม่ได้ ต้องได้ผ่าแบบกะทันหันเลยค่ะ

หน้าตาจั้มม่ำมากค่ะ คุณแม่เก่งมากเลย น้องหนักเยอะขนาดนี้แต่คลอดเองได้ 😍

3860g. เหมือนกันค่ะแต่ผ่าคลอดเพราะคนแรกผ่าค่ะ แต่ตอนนี้น้อง2เดือนกว่าละคะ

VIP Member

ยินดีด้วยจ้าา ตัวโตจัง ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

ยินดีด้วยคะ เก่งจังคลอดเองด้วย น้องจ้ำม้ำมากๆเลยคะ

นน.ดีมากเลย ขอให้สุขภาพแข็งแรงเลี้ยงง่ายๆน่ะลูก

เก่งจังคุณแม่ คลอดง่ายไหมค่ะ ตอนนี้แอบกังวน😅

คลอดอยากมากค่ะน้องตัวใหญ่มากนอนปวดตั้งแต่6โมงเย็นคลอดอีกที9โมงเช้าแต่พอเห็นหน้าลูกแล้วความเจ็บปวดก้อหายไปเลยค่ะ ปล.ท้อง2แล้วนะค่ะ

ยินดีด้วยคะ ขอให้แข็งแรงไวๆทั้งคู่นะคะ

อยากมีโมเม้นแบบนี้จังเลยค่ะ โตเร็วนะๆ