45 ตอบกลับ

คุณแม่บำรุงน้ำนมรอเลยคะ ถ้าลูกได้ทานนมแม่ ภาวะตัวเหลืองก็จะค่อยๆดีขึ้นคะ

สารที่ทำให้เหลืองมันจะออกมากับขี้และเหยี่ยวพยามให้น้องกินนมทุก2ชม.นะค่ะ

เป้นค่ะ น้องคลอด37wกว่าๆแต่ตัวเหลืองพึ่งกลับบ้านได้3วันเองค่ะ

ไม่เป็นอะไรค่ะ ขอให้หน฿น้อยคนนี้แข็งแรงและหายไวๆนะคะ

หมอแนะนำมาพยามให้ลูกกินนมแม่เยอะๆจ้าค่าเหลืองจะลด

แม่กินน้ำเยอะๆไห้ลุกดูดนมบ่อยๆจ้าหายแน่นอนคะ

ขอให้แข็งแรงขึ้นเป็นเท่าตัวเลยนะคะเด็กน้อย❤️

VIP Member

ไม่เปนไรค่ะ สู้ๆนะคะ ให้น้องกินนมเยอะๆค่ะ✌✌

แค่ส่องไฟค่ะไม่เป็นไรส่องวันสองวันก็หายค่ะ

พยายามให้น้องกินนมและถ่ายท้องเยอะๆๆๆ