133 ตอบกลับ

ประกันสังคมเหมาจ่าย 13,000 ไม่พอค่ะ รพ.รัฐ คลอดลูก13,000 (ไม่รวมผ่าคลอด) ถ้าต้องใช้ยาเพิ่มก็คิด คชจ. ทุกอย่างมี คชจ.หมด ค่าห้องพิเศษ ค่ายาแม่ ลูก

กำหนดคลอด4พ.ย. ค่ะ ท้องใหญ่เพราะแม่อ้วนอยู่แล้ว ล่าสุดซาวด์ดูเด็กที่ดิ้นดึ๊กดิ๊กในพุง หนัก2โล1ละจ้า อ้วงน้อย ของแม่ ???

ของพี่จาก 90 ขึ้นเป็น 100 แล้วค่ะ หิวตลอดเลยแรกไปคุม นน.ดี ตอนนี้เอาไม่อยู่เลย

30วีคแร้วค่ะกำหนดคลอด23จร้าหมอบอกน้ำหนักลูก1500กรัมตอนฝากท้อง58โลตอนนี้63โลกินเยอะแต่น้ำหนักไม่ขึ้นเรยจร้า

คลอดวันใกล้กันเลยคะ คุณแม่ เราหมอนัดวันที่27 พ.ย คะ ได้ลูกสาว คุณแม่ได้ลูกสาวรึลูกชายคะ ?

☺️?

คลอด30พ.ยจ้า ท้องใหญ่เหมือนกัน ตรวจเบาหวานแล้ว เสี่ยงเปนเบาหวาน นน ขึ้นเยอะมาก

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ท้องก็ใหญ่พอกันเลย อึดอัด นอนไม่ค่อยหลับ

คลอด 25 พ.ย. ค่ะท้องใหญ่มากตอนนี้อุ้ยอ้ายมากค่ะ บ้านนี้ได้ลูกสาวค่ะ?

บ้านนี้ขึ้น5โล. นำ้หนักก่อนท้องเยอะหมอบอกว่าอ้วน. คุมนำ้ตาลอยู่

หมอให้คุมเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ขึ้นมา 10 โลแล้ว กลัวอยู่เหมือนกันค่ะ

21พย.คะ ถ่ายตอน6เดือน อยากแตกแล้วตอนนี้เจ็บซี่โครงไปหมด?

ดูจากขาและมือน่าจะเป็นคนอวบพอสมควรนะคะแต่ท้องปกตินะคะ

ขอบคุณค่าา