1 ตอบกลับ

VIP Member

เคยฝังเข็มอยู่ค่ะ แต่มีประจำเดือนมากตลอด บางทีเป็นครึ่งเดือน แต่ไม่ได้เป็นทุกเดือนค่ะ อาจจะ3-4เดือนมาครั้ง แต่ก็มาหลายวันต่ำสุดก็7วันเปลี่ยนผ้าอนามัยมากกว่าวันละ3แผ่น และมีอาการปวดท้องเมนส์ร่วมด้วย เป็นบางครั้ง แต่ตอนนี้เขาเข็มออกแล้วค่ะ #หากคนที่ฝังเข็ม จะมีทั้งคนที่เป็นเมนส์กะปริดกะปรอย เป็นเมนส์มาก หรือไม่เป็น ก็มีค่ะ สำหรับคุณแม่ ก็ไม่ถือว่าผิดปกตินะคะ เพราะการฝังเข็มก็สามารถทำให้เรามีประจำเดือนได้เช่นกันค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ