47 ตอบกลับ

ของเรา1เดือน​หลังคลอด​ เลือดก็ไหลเลยค่ะไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอยู่ไฟด้วยมั้ย​

VIP Member

แล้วแต่ฮอโมนแต่ละคนค่ะ เราเข้าเต้า100% ลูกครบ3เดือนประจำเดือนมาเลยค่ะ

ปกติคะ บ้านนี้คลอดน้องเสร็จ น้ำคาวปลาหมด เดือนต่อไปประจำเดือนก็มาเลย

บ้านนี้พึ่งมาเมื้อวานค่ะ หลังจากคลอดน้องได้4เดือน26 วัน แอบตกใจนิดๆ

ขอโทษคะ แล้วถ้ามาเดือน2เดือนแรกหลังคลอด พอเดือน4หายไปนี้ปกติไหมคะ

VIP Member

บ้านนี้หลังจากคลอดไม่มาเป็นปีเลยค่ะ เพราะน้องกินนมแม่

บ้านนี้คลอดแล้วหลังจากคลอดได้ 1เดือนก็มีเลย ก็ปกตินะคะ

บ้านนี้น้อง 10 เดือนครึ่งแล้วค่ะ ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ

บ้านนี้น้อง 5 เดือนกว่าแล้ว นมแม่ล้วน ปจด.ยังไม่มาค่ะ

คลอดได้1เดือนกับ13วัน ประจำเดือนมาค่ะ กินยาคุมทันทีเลย

มียาคุมสำหรับคนให้นมลูกอยุ่ค่ะ ต้องถามหมอหรอไม่ก็เภสัช