47 ตอบกลับ

ชึ้นอยู่กับการให้นมค่ะ ถ้าใก้นมแม่อย่างเดียว ก้มาช้าตามเวลาที่เราให้นม ถ้าให้นมผงด้วยก้จะมาไวหน่อย ไปฟังเพจ doter ออ หมอเขาจะพูดถึงเรื่องท้องทุกอย่าง

น่าจะปกตินะคะ แต่ละคนน่าจะไม่เหมือนกัน เราเข้าเต้า100% จนทุกวันนี้น้อง 5 เดือน ปจด.มาตั้งแค่หลังคลอดได้เดือนนึงค่ะ แต่ช่วงที่มานมจะน้อยกว่าปกติหน่อย

บ้านนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยจ้า เพราะยังให้น้องอยู่ ปรึกษาคุณหมอเค้าบอกปกติถ้าน้องทานนมแม่เยอะประจำเดือนก็จะยังไม่มา

บ้านนี้น้ำนมไหลเหมือนก๊อก แต่มีปจดทุกเดือนหลังคลอด555555

บ้านนี้ตอนท้องแรกประจำเดือนมาตอนลูกเกือบ 2ขวบค่ะเลยค่ะคุณหมอให้ยาปรับฮออร์โมนมาทานค่ะคุณหมอบอกแล้วแต่ฮอร์โมนคุณแม่ค่ะ

ตอนลูกคนแรก มา ปจด. มาตอน2เดือน คะ แล้วก็ไม่มาอีกยาวไปปีครึ่งเลยคะ เพราะเราให้นมลูกคะ พอหยุดให้นมลูกก็มาปกติคะ

ถ้าให้นมลูกอยู่ประจำเดือนจะไม่มาค่ะ นอกจากว่าคุณแม่ขาดวิตามินซี ลองทานมะนาวหรือส้มไปช่วยค่ะ

บ้านนี้ตอนนี้ลูก5เดือนแล้วค่ะยังไม่มาหมอบอกแล้วแต่ฮอโมนแล้วการให้นมลูกก็เกี่ยวด้วยค่ะ

บ้านนี้คลอดลูกได้ 1 เดือนประจำเดือนก็มาแล้วค่ะ ทีแรกยังงงนึกว่าน้ำคาวปลายังไม่หมด

มาอะปกติดี แต่ไม่มาสิค่ะ น้องนัมเบอทูจะโผล่มาตอนไหนอีกไม่รุ้ บ้านนี้มาตอน 3เดือน

หากมาประจำเดือนเร็ว ก็อาจจะติดท้องใหม่ได้เร็ว

บ้านนี้ประจำเดือนมาตั้งแต่คลอดน้องได้1เดือน2วันค่ะ มาอย่างกะเขื่อนแตกเลยค่ะ