8 ตอบกลับ

เราก็เป็นค่ะ แต่เริ่มดีขึ้นเพราะกินโยเกิร์ต ลูกพรุนค่ะ แล้วก็ดื่มชาขิงบ่อย ๆ แต่ก็ตดบ่อยค่ะ ลูกก็ตดด้วย 🤣😅 แล้วก็ดื่มน้ำเยอะ ๆ ตอนเช้าแล้วจะถ่ายง่ายค่ะ

เราคลอดใหม่ๆ ไม่ถ่ายติดกัน8วัน ดื่มน้ำเยอะๆย้ำว่าเยอะๆนะคะ กับกินผักผลไม้ช่วยได้อยู่ค่ะ

ปกติไหมคะเรากินผักกินอาหารครบ5หมู่ผลไม้ทุกวันแต่ก็ยังถ่ายยากเพราะให้นมน้องค่ะ

บ้านนี้เป็นเดือนเลยคะกว่าจะถ่ายพอจะถ่ายออกบิดไปทั้งตัวเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ทำงานบ้านทุกอย่าง อึก็ยังแข็งค่ะ เปนเพราะอะไรค่ะ

เราก็ยังเป็นอยู่ค่ะ ทำตามหมอบอกทุกอย่าง ขมิบอุ้งเชิงกรานเยอะๆ แต่ก็ยังแข็งแล้วก็ถ่ายยากมากๆ

เราผ่ายังอึยากอึแข็งเลยค่ะแม่ 😂 มันเจ็บมันจี๊ดมิจิทวารไม่กล้าเบ่ง

เบ่งทีเลือดออกเลยค่ะเจ็บมากๆ

แม่บ้านนี้อั้นไม่ค่อยอยู่ค่ะ ปวดก็ต้องอึเลย

กินยาบำรุงตอนท้องค่ะ เมดแดงช่วยไห้ถ่ายง่ายค่ะ

กินอาหารพวกย่อยง่ายค่ะ ผลไม้ ผัก ส่วนตัวเรากินยานี้ ถ่ายง่ายค่ะ

เคลียดมากค่ะทรมานมากการอึแต่ละที🥲