3 ตอบกลับ

จริงๆสระได้ตั้งแต่คลอดน้องวันแรกเลยค่ะแม่ แต่คนโบราณเขามักจะห้ามค่ะ ต้องรอ1อาทิตย์ถึงจะสระผมได้ เพราะเขากลัวว่าเราจะตกเลือด เลือดขี้นหน้าค่ะ แนะนำให้สระกับน้ำอุ่นๆค่ะ ไม่เย็นจัด

Super Mum

ตามความเห็นแรกเลยค่ะ แต่บ้านนี้เผลอไปสระผมคืนที่สองหลังคลอด หนาวสั่นสะท้านเลยค่ะ แต่พอกลับบ้านไม่เป็นนะคะ เพราะไม่สระผมกลางคืนอีกเลย 😅

บ้านนี้อาบเย็นวันที่คลอดเลยค่ะ(เพราะหมอเเนะนำให้เข้าห้องน้ำล้างตัวให้สะอาดเชื้อโรคจะได้ไม่ติดลูกค่ะ)ส่วนสระผมมาสระอยู่บ้าน