26 ตอบกลับ

TapFluencer

ไม่เรียกว่า​คลอด​ก่อน​กำหนด​นะแม่ ถ้าคลอด​ภายใน37วีค-40วีค ยังอยุ่​ในเกณฑ์​ที่​สามารถ​คลอด​ได้จ้า แต่ยินดีด้วยนะ บ้านนี้กำหนด​ 10ธันวาเงียบมาก หมอนัดเร่ง22ธันวา 🥺🥺

VIP Member

น้องน่ารักมากค่ะแม่😍 แต่ไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนดนะแม่ ถ้าก่อนกำหนดจะ คลอดต่ำกว่า37วีคขึ้นไปคือคลอดก่อนกำหนด

37w คือ9เดือนนะแม่ น้องคลอดปกติค่ะ แต่กำหนดที่หมอให้เขาให้มา10เดือน

ครอดก่อนกำหนดคือ 36w. 39wคือคลอดก่อนวันนัดนะคะแม่

ยินด้วยด้วยจร้า ตอนนี้ 39w+4d ยังเงียบยุเลยค่ะ

ยินดีด้วยค่ะบ้านนี้39w4Dยังเงียบอยุ่เลยค่ะ

ยินดีด้วยจ้า..น้องน่าเอ็นดูมากเลยค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยจ้า น่าตาน่าเอ็นดูมากๆเลย

ยินดีด้วย ค่ะ ลูกน่ารักมากค่ะ😍😍

ยินดีด้วยคะ น่ารักน่าซังคะ