56 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะ เค้าก็คลอดก่อนกำหนด #แฝด หนัก2,000 กับ 1,670 ตั้งแต่คลอดมายังไม่ได้ทำหน้าที่แม่เลยค่ะ พี่ๆพยาบาลแยกแม่กับลูกตั้งแต่คลอดเลย จะได้เห็นหน้าน้องก็ต่อเมื่อน้องได้ออกจากโรงบาลค่ะ😂

เป็นกำลังใจให้ลูกแข็งแรงนะคะ บ้านนี้คลอด 4 กันยา กำหนดคลอด 27 กันยา แต่น้องหนัก 2610 กรัม โชคดีที่แข็งแรงดีน้ำหนักโอเคดี เพราะแม่ก็ต้วเล็กมาก

คลอดเองใช่ไหมค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด26กันยา คลอดก่อนกำหนด21สิงหาจ้า น้องแข็งแรงดีแต่นน.2095 อยู่รพ.4วัน ไม่ได้อบ ไม่ได้ใส่เครื่องข่วยหายใจค่ะ สู้ๆนะคะแม่❤️

กลัวจังกำหนด20ต.ค. ช่วงนี้ท้องแข็งบ่อยมาก แล้วปวดหน่วงไปก้น แต่ไม่เจ็บท้อง ท้องมา 3คน ไม่เคยเป็นเลย ท้องนี้ท้องที่4 เป็นไปทั่วเลย

เครียดมากๆก็ส่งผลนะแม่

บ้านนี้กำหนด5ตุลา คลอด25สิงหา น้องได้นอนโรงบาล1อาทิตย์ ปอดน้องไม่แข็งแรงค่ะ ตอนนี้ออกโรงบาลแล้วน้องแข็งแรงดีค่ะ

แข็งแรงๆนะคะแม่

บ้านนี้คลอดก่อนกำหนด24 w เองค่ะ นน แรกคลอด 910กรัมเองค่ะ อยู่โรงพยาบาล 87วัน ออกจากโรงพยาบาลได้เกือบเดือนแล้วคะ

น้องแข็งแรงดีไหมค่ะ

คลอดก่อนกำหนดเหมือนกันคะ บ้านนี้กำหนด13ก.ค. เเต่คลอดน้อง20มิ.ย. น้ำหนัก3,545 คะ สู้ๆคะ ปลอดภัยทั้งเเม่ทั้งน้องนะ🙏🏻💗🥰

บ้านนี้กำหนดคลอด 17 กรกฎาคม คลอด 20 มิถุนายน 36+1 น้ำหนักน้อง 2,960 คลอดก่อนกำหนด ทั้งอบ ทั้งส่องไฟ สงสารลูกมาก

แต่น้ำหนักน้อง โอเคเลยแม่

บ้านนี้กำหนดคลอด 17 ต.ค. แต่คลอดจริง 2 ก.ย.น้ำหนัก 1550 ตอนนี้อยู่ตู้อบจ้า สู้ๆค่ะแม่ เราจะผ่านไปด้วยกัน

แม่กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย ขอให้แม่และน้องแข็งแรง ปลอดภัยทั้งคู่นะค่ะ เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณนะคะ❤️ น้องรีบ แตกก่อน