227 ตอบกลับ

สู้ๆๆนะค่ะคุณแม่ของเราก็คลอด​ 30weeks​ พอดี​ 7เดือน​ หนัก​ 1425​ ยุNICU5-6วัน​ ย้ายมาตึกกุมาร1 23วันนอนเฝ้าและให้นมน้อง​ จนน้องออกจากตู้แล้วให้ดูดนมจากเต้าเปบเดียวน้ำหนักน้องก็ขึ้นค่ะ2890 คลอด27ม.ค. ออกจากรพ.27ก.พ. 1เดือนเต็มค่ะตอนนี้น้องได้5เดือน1วัน​ น้ำหนัก6โลกว่าแล้ว✌️✌️✌️💕

บอกเหตุผลที่คลอดก่อนกำหนดได้มั๊ยคะ เพราะตอนนี้เราอยู่ในโหมดอาจคลอดก่อนกำหนดค่ะ แท้ง มา 3 ครั้ง ล่าสุดปีที่แล้วแท้งตอน 6 เดือน

เราก้แอบกลัวยุค่ะ​ ท้องแข้งบ่อยเป็นทุกวันหมอบอกว่าอายุไม่ถึง20เสี่ยงคลอดแล้วก้ท้องแข้งบ่อยแต่ไปหาหมอมายังไม่มีอาการเขาก้เลยไม่ไห้ยาที่ทำไห้ไม่คลอดก่อนกำหนดมา

ของบ้านนี้ก็เจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันตอนนี้น้อง2เดือนกว่าแล้ว ขอให้น้องแข็งแรงๆนะคะ

ขอให้แข็งแรงๆ ทุกๆวัน ขอให้ลูกของคุณแม่น้ำหนักดีขึ้นๆ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะจ๊ะ

แข็งแรงไวๆนะคะ สู้ๆๆ เราก็คลอดก่อนกำหนดตอน32วีค ปัจจุบันได้7เดือน22วันแล้วจ้า

น้องเก่งและเข้มแข็งมากลูก... สู้ๆ นะคะ ทั้งคุณแม่และคุณลูก เป็นกำลังใจให้ 💕💕

เอาใจช่วยนะคะคุณแม่ ขอให้น้องแข็งแรง พระคุ้มครองกลับบ้านเร็วนะคะ

VIP Member

ขอให้แข็งแรงไวๆนะค่ะจะได้กลับไปอยูบ้านกับครอบครัวแล้วเก่งจริงๆ

เหมือนลูกคนแรกเลยค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงได้กลับบ้านเร็วๆนะคะ✌✌

สู้ๆๆขอให้ร่างกายแข็งแรงขอให้น้ำหนักขึ้นเยอะๆจะได้กับบ้านค่ะ