57 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่ได้โกนค่ะปล่อยยาวไปเลยค่ะเล็มแค่ข้างใบหูนิดหน่อยเท่านั้นแต่น้องก็ผมหนาปกตินะค่ะ

ไม่ต้องโกนก้อได้คะ ส่วนมากที่โกนเพราะร้อน ไม่อยากให้สารอาหารไปเลี้ยงผมมากกว่าลูก

บ้านนี้คนแรกไม่ได้โกนค่ะ ผมน้องดำสวยสุขภาพดีมากค่ะ ตอนนี้4ขวบไม่มีปัญหาผมบางหรือร่วงเลยค่ะ🤗

ลืมบอกค่ะ😅มันจะมีช่วงที่ผมร่วงนะค่ะ ประมาน4-5เดือนขึ้นแต่เป็นปกตของเด็กค่ะ บ้านนี้ร่วงเป็นหย่อมๆวงๆเลยค่ะแต่ไม่เกิน1ขวบก็งอกใหม่ค่ะ🤗

ไม่ต้องโกนนะแม่โกนแล้วกว่าจะขึ้นบางคนไม่ขึ้นเลย บ้านนี้ไม่โกนค่ะแต่ตัดสั้นผมดกมาก

เหมือนกันเลยค่ะแม่ แต่บ้านนี้น้องผู้ชายค่ะผมดกดำตั้งแต่เกิดไม่อยากโกนเลยเสียดายมากๆ

ลูกชายคนแรกโกนไป 3 รอบเลยค่ะ แต่ลูกสาวไม่อยากโกนซะงั้น😁

บ้านนี้โกนตอน3เดือนค่ะโกนเพราะทำความสะอาดง่ายค่ะตอนนี้ผมขึ้นยาวสวยค่ะ

นี่ก็ไม่โกนค่ะ ตัดแบบสกินเฮดเบอร์1เอา ผมหนาบางขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์ค่ะ

บ้านนี้ไม่โกนค่ะกว่าจะขึ้นช่วงนี้จะหน้าหนาวด้วยยิ่งไม่อยากโกนเลยค่ะ

ทางนี้​ มีน้องสาว1คน​ ไม่เคยโกนผมก่อสวยดกดำทั้งตัวเราเเละน้องสาวเลยค่ะ

แม่ก็ตัดสินใจไม่โกนแล้วจ้า😊

บ้านนี้ก็ไม่โกนค่ะแต่พอน้องอายุได้3เดือนผมร่วงเลยต้องโกนออกค่ะ😂