3 ตอบกลับ

ทางเรามีคนติดคนเดียวค่ะ ตรวจทุกวันทั้งแต่ที่รู้ มาเจอวันที่ 5 ค่ะ ลองตรวจไปเรื่อยๆค่ะ พ้น 6-7 วันแล้วน่าจะโอเคค่ะ ไม่สบายใจลองไปตรวจโรงบาลดูค่ะ

ใช่ค่ะ บ้านนี้คนที่คิดเป็นลูกน้องที่ร้านค่ะ เขาไม่ยอมบอกว่าไม่สบายหรืออะไรเลย เราก็อยู่ใกล้เขาตลอดทำงานด้วยกัน วัคซีนเราก็ยังไม่ได้ฉีด สรุปแล้วติดกันหมดเลยค่ะ มีแค่เมียเขาไม่ติด

มีโอกาสค่ะขยันใช้ยาฆ่าเชื้อพ่นห้องทำความสะอาดห้องทุกวัน หลังคนในบ้านหายป่วยก็ต้องทำเพราะสามารถสัมผัสเชื้อเดิมที่ตกอยู่แล้วติดซำ้ได้

มีโอกาสค่ะ