15 ตอบกลับ

บ้านนี้กินนํ้าเย็นตั้งเเต่อยู่รพ เลยคะ เพราะหมอม่ได้ห้าม เขาเชื่อหมอคะ ที่บ้านห้ามนุ้นนี้เราม่สน เราม่เคยกินนํ้าร้อนเลยนํ้านมเราไหลเยอะมาก ส่วนข้าวเรากินทุกอน่างไห้ครบ5หมู่ม่มีอดอยากกินอะใลเราก็กินเลยคะ ยกเว้นของหมักดองปลาร้า ตอนนี้ลูกจะ1เดือนเเร้ว

ได้ทุกอย่างเลยแม่ บ้านนี้กินทุเรียนหมุทะตั้งเเต่วันเเรกที่ออกจากรพเลย

พึ่งคลอด26ทะเลาะกับแม่หลายยกเลยค่ะ ห้ามนู้น นี่ นั้น ห้ามทุกอย่าง ไอ่เราก็ขัด ขนาดพยาบาลอธิบายให้เขาฟัง ยังไม่เชื่อเลยค่ะ ยิ่งคลอดใหม่เรายิ่งอารมขึ้นลงง่าย เจ็บแผลก็เจ็บมาทะเลาะกับแม่อีก สุดๆไปเลยค่ะ

บ้านนี้ก็อยู่ไฟค่ะ แต่ไม่ใส่เสื้อผ้ายาวบ้านนี้เปิดพัดลมด้วย น้ำจะกินเป็นอุณหภูมิห้องจะกินน้ำอุ่นบ้างบางครั้ง อาหารก็กินปกติเเค่ยังไม่กินอาหารรสจัดกับพวกของดอง บ้านนี้สังเกตลูกเอาค่ะถ้าจะกินอะไร

เรากินน้ำอุณหภูมิห้องแทน กินน้ำอุ่นวันละแก้ว เพราะเราเคยมีอาการไข้หนาวสั่นเหงื่อแตกหลังจากออกรพหลายครั้ง เลยไม่กล้ากินน้ำเย็นเลย ตอนนี้คลอดจะครบเดือนแล้วยังไม่ได้แตะน้ำเย็นเลยค่ะ

เครียดจะทำให้น้ำนมหดนะคะ เรารับฟังแต่ไม่สนค่ะ หมอยังไม่เคยห้ามเลย จะร้อน เย็น อุ่นกินได้หมด ของเราไม่กินขิงคะยั้นคะยอให้เรากินเราก็ไม่กินนะ อยากอื่นเรียกน้ำนมมีเยอะแยะ

ตอนนี้รู้สึกเบื่ออาหารค่ะ เบื่อน้ำ เบื่อที่จะกิน เห็นอะไรแล้วไม่อยากแตะไม่อยากกินเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะห้ามเยอะมาก เราคน1ที่แอบกินที่บ้านให้อยู่ไฟเเต่เราไม่ยอมอยู่เพราะอากาศมันร้อนเกินที่จะให้อยู่ไฟ ยิ่งกลั้นยิ่งไม่มีสารอาหารให้ลูกคะแม่

แต่เราอบสมุนไพร3วันติดเช้าเย็นเกือบขิด

บ้านนี้กินน้ำอุณหภูมิห้องค่ะ ดีที่ไม่ได้เลี้ยงคู่คนแก่ เลี้ยงเองที่บ้านคนเดียว สามีก็ไปทำงาน😊อยากกินอยากทำอะไรตามใจตัวเองเลยค่ะ😂

ดีจังเลยค่ะ เราอยากเลี้ยงลูกตามหลักของแพทย์มากๆ แต่ที่บ้านมีแต่คนแก่ เซ็งเลยค่ะ

เเนะนำว่าอย่าเชื่อคนเเกมาก เพราะ นมเเม่จะไหลเยอะไหลน้อยไม่เกี่ยวกับการกินน้ำร้อนนะ กินน้ำเย็นกะไหลจ้า

ไม่เชื่อเลยค่ะ เพราะกินตั้งแต่อยู่รพ.จนออกน้ำนมก็ไม่ไหลเพิ่มเลยมีแต่น้อยลง

บ้านนี้ก่อเป็นค่ะ ห้ามนู้นนี่นั่น จนไม่อยากกินข้าว น้ำนมไหลน้อย ไม่มีสต๊อก จนตอนนี้เริ่มเครียดค่ะ

เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ให้น้องกินนมผงแล้ว เพราะไม่มีน้ำนมให้ลูกกิน

โดนเหมือนกันจ้าา ช่วงคลอดได้1อาทิตกว่า ก็กินแต่น้ำร้อนคะ แต่พอได้1เดือนก็กินน้ำเย็นและก็น้ำอุ่นนะ

บ้านนี้อีกครึ่งเดือนเลยค่ะ กว่าจะครบเดือน รู้สึกทรมานมากๆค่ะ🥹