28 ตอบกลับ

รีบไปผ้าหมอดีกว่าค่ะ เพราะถ้าเราแพ้พิษขึ้นมาจะอันตราย แพ้มากแพ้น้อยก็ต้องไปไว้ก่อนค่ะ บ้านนี้ตอนท้องโดนต่อต่อย ผื่นขึ้นไป2วันเลยค่ะ😂ไป รพ แทบไม่ทันกลัวลูกจะเป็นอะไร

หาหมอเลยนะคะ อันตราย บ้านนี้เคยโดนคะ รู้สึกพิษมันวิ่งขึ้น แพ้บวม หน้าเกลียดมากเลย เท้าเหมือนคางคก

VIP Member

อันตรายนะค่ะแม่ ไปหาหมอเลยค่ะให้หมอเช็คนะค่ะ ส่งผลร้ายต่อแม่กับลูกได้นะค่ะ

มีอาการปวด บวม มั้ยค่ะ ถ้าปวด บวม อาจจะแพ้ได้ รีบไปหาหมอนะคะแม่

VIP Member

ถ้าไม่แพ้ก้อไม่เป็นอะไรค่ะ บ้านนี้ตอนท้องก้อโดนต่อย

อันตรายค่ะ สัตว์ที่มีพิษกัดจะอันตรายกับคนท้องมากๆ

อันตรายค่ะ ไม่ท้องก็อันตรายสำหรับพิษของแมลงป่อง

ค่อนข้างอันตรายค่ะถ้าแพ้ แต่ถ้าไม่แพ้ก็แค่ปวดๆ

บ้านนี้ก็โดนเหมือนกันน #แต่ไม่มีอาการแพ้จ้า

รีบหาหมอค่ะ ถ้าแพ้พิษมัน อันตรายค่ะ