28 ตอบกลับ

บ้านนี้เลือกที่จะอดทนค่ะ เพื่อลูก ไม่รู้ว่าเสี่ยงไหมแต่ไม่เสี่ยงดีกว่าเพราะแม่บ้านนี้เคยหลุดมาแล้วหนึ่งครั้ง ท้องอีกครั้งเลยหวังมากดูแลมากๆ

แม่บ้านนี้ตั้งแต่เดือนแรกยัน6เดือนเลยจ่ะ พอหลังจากนี้สะกิดไม่ติดแล้ว ด้านชาไร้ความรู้สึก และก็หยุดไปเองโดยปริยาย😂😂

VIP Member

เรารกเกาะต่ำไม่มีตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะเสี่ยงมากรักษาลูกไว้ก่อนแฟนเอาไว้ทีหลังค่ะปล่อยเขาช่วยตัวเองไปก่อนค่ะ

VIP Member

เรามีจนก่อนคลอด2อาทิตค่ะ แต่ทำในท่าที่เหมาะสม และไม่รุนแรง ไม่กดทับท้องค่ะ ลูก3แล้วค่ะ ปลอดภัยแข็งแรงดี

มีได้ค่ะ แต่อยู่ในท่าที่เหมาะสมและไม่รุนแรง ควรงดมีเพศสัมพันธ์ในไตรมาสแรกและไตรมาสสุดท้ายค่า

งดไตรมาสแรกเพราะเสี่ยงแท้ง งดไตรมาสสุดท้ายเพราะอาจทำให้คลอดก่อนกำหนดนะคะ ไตรมาสที่ 2 มีได้แต่ต้องไม่รุนแรงค่ะ

บ้านนี้มีตั้งแต่แรกจนถึงท้องได้ 6เดือนก็พักยาวเลยจ้า...เกรงใจเจ้าตัวน้อยจะถูกรบกวน...อิอิ

VIP Member

ไตรมาส2 น่าจะปลอดภัยสุดนะคะ ในท่าเหมาะสมและคุณแม่ต้องไม่มีภาวะเสี่ยงต่างๆด้วยนะคะ

ไม่มีจะดีกว่า เพราะของผม อดตั้งแต่ท้องจนลูกได้ฉีดยาครบ2เดือน พึงจะได้นี้ครับ

ว้าวๆ ดีจังคุณพ่อมาเม้นเองเลย เลิศคร๊า..เพื่อเจ้าตัวน้อยที่แข็งแรงปลอดภัย

ตอนแรกๆก็มีนะคะ แต่พอ 6 เดือนไม่เคยมีเลย ท้องเริ่มโต พ่อกลัวไปโดนลูก😂

มีได้ค่ะ แต่ให้อยู่ในท่าที่เหมาะสมและไม่รุนแรงจนเกินไปค่ะ