19 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็ปวดฟันจ้า หมอบอกห้ามกินเกินวันละ2เม็ด แต่ถ้าหมอไห้แคลเซียมมาก็ลองกินดูค่ะ เผื่อจะดีขึ้นจะได้ไม่ต้องกินพาราค่ะ

เคยถามหมอกินได้แต่ยาพาราเซตามอนอย่างเดียวนะคะ ห้ามยาตัวอื่นเดียวมีผลต่อลูกค่ะ

กินได้ค่ะ แต่วันหนึ่งไม่ควรเกิน1เม็ด ถ้าอายุครรภ์4-6 เดือนสามารถทำฟันได้นะค่ะ

ไม่เกิน6เดือนทำได้ค่ะ แม่บ้านนี้ถามมาหลายคลีนิคแล้วค่ะ

ครั้งละ 1 เม็ด ทุก 6-8 ชม. เวลาปวดค่ะ แล้วไปพบทันตแพทย์เพื่อแก้ไขต้นเหตุนะคะ

กินได้คะ แต่บ้านนี้กินที 2-4เม็ด แต่ทางที่ดีปรึกษาหมอดีกว่าคะ

VIP Member

ได้ค่ะแต่แค่เม็ดเดียวเท่านั้นนะคะแม่

ได้ค่ะกินคั้งละเม็ดห่างกัน4-5ชั่วโมง

VIP Member

ได้ค่ะ ยาพารากินได้ค่ะ

VIP Member

ได้จ้า ครั้งละ 1 เม็ด

ได้คะ 1 เม็ดทุก 6 ชม.