27 ตอบกลับ

ถามคุณหมอมาคุณหมอแนะนำให้กินสลับๆกันไปค่ะ นมวัวบ้าง นมถั่วเหลืองบ้าง แอนมัม แอนลีน สลับกันไปได้เลยค่ะ อย่าทานที่ซ้ำๆกัน เพราะจะทำให้น้องมีโอกาสแพ้ได้ง่ายขึ้นค่ะ

VIP Member

ดื่มให้หลากหลายค่ะแม่ บ้านนี้ทานแอนมัม ตราหมีชมพู เอนฟามาม่า ดูเมกมาม่า ดูเมกดูมัม ดีน่างาดำ ดีน่ากาบา นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้จ้าแม่

VIP Member

นมอะไรก็ได้ค่ะ เน้นหลากหลาย บ้านนี้ดื่ม -จิตรลดา -หนองโพ -นมแพะ -วัวแดง -ดีน่า -แอนมัมกินไม่ได้ค่ะ ได้กลิ่นก็อาเจียนแล้วค่ะ

บ้านนี้ทานแอนมัมรสจืด นมเปรี้ยวแอนมัมบ้าง ดีน่างาดำสูตรน้ำตาลน้อย ตราหมีสีชมพู เมจิสีน้ำเงิน วนๆๆไปจ้า

บ้านนี้ดื่มทุกอย่างที่เป็นนมค่ะ ทั้งนมจืด...นมถั่วเหลือง....นมเปรี้ยว แต่ไม่ชอบนมรสหวาน😂

วนไปทุกยี่ห้อคะแม่ นมวัว นมถั่ว นมแพะ ได้หมดคะ ถ้าเน้นบางทีน้องอาจแพ้ได้คะ

บ้านนี้ดื่มแอนมันค่ะ แต่ถ้าจะให้ดีแม่ควรดื่มสลับๆกันค่ะ ป้องกันลูกแพ้นม

ดื่มได้ทุกชนิดค่ะ แต่ควรทานสลับกัน ไม่ควรทานชนิดเดียว ป้องกันลูกแพ้นม

VIP Member

บ้านนี้ ดื่มแอนมัม แอนลีน ตราหมี น้ำเต้าหู้ดื่มหลากหลายสลับๆกันใปค้ะ

VIP Member

ที่บ้านดื่มสลับกันค่ะน้ำเต้าหู้ ตราหมีสีชมพูแอนมัมสำหรับคนท้อง