18 ตอบกลับ

ไม่แนะนำค่ะ บางคนทานได้ บางคนเป็นแบบไหนไม่ทราบ เด็กสำคัญที่สุด คลอดแล้วก้อต้องระวังน้ำนมอีก เอาไว้ลูกไม่ทานเต้าค่อยคิดค่ด ปลอดภัยทั้งแม่และลูก

ขอบคุณค่ะตอนนี้ระวังกว่าเดิมท้องแก่แล้ว

เรากินบ่อยมากตอนยังไม่รู้ว่าห้ามกิน จนตอนนี้6เดือนแล้วเพิ่งรู้ว่ากินไม่ได้ กินจนท้องเสีย ทั้งมะขามเปียก ดีนะที่น้องยังอยู่ ขอโทษนะลูก 😟

แม่บ้านนี้ไม่รู้คิดยังไงมาถามก่อนแค่มองเห็นก็น้ำลายสอแล้ว

ไม่แนะนำให้ทานจ้า คนบอกทานได้ทานนิดหน่อยไม่ควรค่ะ เพราะท้องเราไม่ได้เหมือนกันนะแม่คนกินไม่เป็นไรโชคดีไปจ้า หาอย่างอื่นกินดีกว่า

ขอบคุณค่ะมองเห็นแล้วเปรี้ยวปากตอนนี้ไม่กล้ากินแล้ว

ตอนท้องอ่อนๆแม่ก็กินไม่เคยรู้สรรพคุณของมะม่วงหาวฯ แต่ไม่ได้กินเยอะ ดีที่ไม่เป็นไร ตอนนี้คลอดแล้วจ้า

บ้านนี้มองเห็นต้นมันแล้วน้ำลายไหลเลยสงสัยว่าถ้ากินจะเป็นอะไรไหมโชคดีที่มาถามก่อนค่ะไม่งั้นคงกังวลมากหลังจากกิน

แม่ไปหาอ่านของป้าหมอสุธีราเลยค่ะ ป้าหมอบอกว่าทานได้ปกตินะคะ หรือกดลิงค์ไปก็ได้ค่ะ https://youtu.be/46ZEXopZ0Rw

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

อย่าเสี่ยงเลยแม่ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกันไม่ควรกินค่ะ สรรพคุณเค้าเป็นยาขับเลือด

ขอบคุณค่ะคงไม่คิดจะกินอีกแล้ว

กินได้ค่ะแค่พอหายอยาก ขับเลือดจิงแต่คงต้องกินเป็นต้น เรากิน3-4ลูกปกติค่ะ

ขอบคุณทุกคนค่ะ

ไม่ควรกินเป็นอย่างมากคะพี่เคยกินแล้วลูกเกิดภาวะตัวฟ่อเลยท้องแฝดด้วย

ขอบคุณค่ะน่ากลัวกว่าที่คิดเห็นแล้วเปรี้ยวปากดีนะมาถามก่อน

มันเปนยา​ น่าจะทานไม่ได้นา​ หรือทานได้ก็คงต้องทานน้อยๆมากเลยค่ะ😊

ขอบคุณค่ะไม่กล้ากินแล้วรู้แบบนี้

ท้องแรกเราแพ้ท้องอยากกินแต่มะม่วงหาวมะนาวโห่กินทุกวันสรุป​เราแท้งค่ะ

ขอบคุณค่ะสำหรับคอมเม้นท์ดีนะที่มาถามก่อน