23 ตอบกลับ

คาร์บอนทานได้ค่ะ ไม่ได้เป็นยาอันตราย ทานเพื่อดูดซับสารพิษในร่างกาย แนะนำให้ทานตอนท้องว่างค่ะ ไม่งั้นมันจะไปดูดสารอาหารที่ดีต่อร่างกายด้วยค่ะ เอาจริง ๆ ไม่ได้ช่วยเรื่องท้องเสียนะคะ แค่ดูดซับสารพิษไปเก็บที่ตัวถ่านแล้วเราจะถ่ายออกมาค่ะ แต่ถ้าแม่ถ่ายเป็นน้ำหลายรอบขนาดนี้ แนะนำให้ไปหาหมอค่ะ และอย่าลืมทานเกลือแร่ด้วยนะคะ สำคัญมาก ๆ อาหาร ขนม ของกินทั้งหลายที่บอกว่าชาโคล ๆ แล้วขายแพง ๆ ก็คล้าย ๆ กันนี่แหละค่ะ ไม่ควรทานตอนทานอาหารมื้อหลัก เพราะถ่านหรือชาโคลมันจะไปดูดซับสารอาหารที่เราควรได้ ทานเป็นของเล่นเพื่อความอร่อยได้ค่ะ อย่างพวกไอศครีมชาโคล

หาหมอด่วนค่ะ บ้านนี้ท้องเสีย จนมดลูกบีบตัวหนักมากแต่ปากมดลูกไม่เปิด จนคุณหมอต้องผ่าคลอดด่วนค่ะ(น้องเสี่ยงติดเชื้อจากแม่นะคะ)

คาร์บอนกินได้ค่ะ กินห่างจากยาอื่นสัก 2 ชั่วโมง จิบน้ำเกลือแร่ ถ้าไม่ดีขึ้นควรไปหาหมอค่ะ

VIP Member

ทานเหลือเเร่คะ บ้านนี้ท้องเสียตอน9 เดือน ไปหาหมอ หมอให้เกลือเเร่มากินเเทนน้ำคะ

ไปหาหมอชัวร์สุดแล้วค่ะ เราเคยอาหารเป็นพิษถ่ายหลายรอบเหมือนกัน หมอจะจัดยาให้

ตามนี้ค่ะ คาร์บอน กินได้ ตอนท้องเสีย เราก็ทาน คาร์บอน กับเกลือแร่ แก้ท้องเสีย

ควรหาหมอนะคะ อาการท้องเสียเป็นหนึ่งในปัจจัยที่จะทำให้คลอดก่อนกำหนดค่ะ

แนะนำให้ทานเกลือแร่ค่ะ แต่ถ้าให้ชัวร์โทรปรึกษา รพ.ที่ฝากครรภ์ดีกว่าค่ะ

ไม่ได้นะคะถ้าจะกินยาแนะนำหาหมอโดยตรงคะเราไม่สามารถกินยาเองได้

กินยาอื่นไม่ได้ค่ะ ปรึกษาหมอดีกว่า หรือหาเกลือแร่มาทานค่ะแม่