19 ตอบกลับ

กินได้แต่อย่ากินเยอะค่ะ ที่สำคัญระวังเบาหวานนะค่ะ ถ้าเป็น หมอจะห้ามให้กิน ถ้ากินลูกก็ไม่แข็งแรงค่ะ มีปัญหาตอนคลอดอีก แม่บ้านนี้ก็ชอบกินค่ะ หมอให้งดน้ำหวานเลยค่ะ

บ้านนี้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง ไม่กินค่ะ กินของที่มีประโยชน์ต่อลูกดีกว่า แต่ถ้าติดน้ำอัดลมมากก้กินได้ค่ะแต่ควรกินพอประมาณ ไม่กินบ่อย แต่ถ้างดได้ก้ควรงดน่ะค่ะ

กินทุกวันจ้าชอบมากโดยเฉพาะสเลิฟปี้เซเว่นเย็นไห้ความชื้นใจดี ทำไห้น้ำหนักตัวขึ้นเร็วแต่ไปตรวจฉี่ตรวจเบาหวานไม่เคยเจอเลย😊😁

แต่น้ำหนักแม่บ้านนี้แอบขึ้นเยอะนิดนึง😊

บ้านนี้ชอบเหมือนกัน​ค่ะ​ บ้านนี้ก็กินแต่กินไม่มากและไม่บ่อยค่ะ​ จิบให้หายหิวก็พอ #กลัวลูกเป็นเบาหวานค่ะ

บ้านนี้นานๆกินค้า ส่วนมากจะกินพวกน้ำหวาน โอวัลติน โกโก้แทน เวลาไปหาหมอตรวจน้ำตาลในปัสสาวะผ่านตลอดเลยค่ะ

หมอที่ฝากบอกว่าน้ำอัดลมมันมีกรด เรากินเยอะกรดจะไปกัดผิวของลูกให้อ่อนลงได้ ถ้ากินเยอะนะคะ

ผมให้กินแค่วันละขวด ขาด10บาท ส่วนกาแฟ โกโก้​ ชา อันนี้ห้ามดื่มเด็ดขาดจนกว่าลูกจะหย่านมครับ

บ้านนี้กินทุกวันจ้าแต่เวลาไปเจาะเลือดหาเบาหวานผ่านทุกรอบจ้าโชคดีไป😅

กินได้ค่ะแต่หมอไม่ให้กินเยอะเพราะห่วงเรื่องน้ำตาล กับท้องอืดค่ะ

ระวังคาเฟอีนในน้ำอัดลม และ น้ำตาลสูง ค่ะ กินบ่อยๆไม่ดีแน่นอน