28 ตอบกลับ

ถ้าปกติแม่ทานหวานมากอยู่แล้ว ก็ลดๆนมเปรี้ยวก็ดีค่ะ แต่อย่างปกติบ้านนี้ไม่ทานหวานอยู่แล้ว กับข้าวก็ไม่ใส่น้ำตาล แต่แม่เขาอยากให้เราทานนมเปรี้ยว ไม่รู้ว่าเขาเชื่อมายังไงนะคะ แต่บ้านนี้ก็ทานให้เขาวันละกล่องค่ะ ให้แกสบายใจ **บ้านน้ำตาลไม่ขึ้นนะคะ**

ทานได้ค่ะ แต่น้ำหนักจะลงที่แม่ไม่ไปลงที่ลูกหมดนะค่ะ เราก็ชอบทานนมเปรี้ยว แล้วอาทิตย์ที่แล้วไปซาวด์ดูน้องหนักนิดเดียวเองทั้งที่บำรุงเยอะ ตอนนี้เรากินแต่นมรสจืด บำรุงเด็กอย่างเดียวเลย

ไม่เป็นไรหรอกคะ ทานได้ เรายิ่งกิน ทุกวัน ยิ่งของหวานนี้อันดับ1เลย กลัวเบาหวานไหมก็กลัวแต่ก็อยาก กิน ถ้าไม่ได้กินไม่มีแรงเดิน555 ท้องแต่ละคนไม่เหมือนกัน การกินก็ไม่เหมือนกันทานไปเถอะคะ

VIP Member

นมเปรี้ยวดื่มได้ แต่ดื่มวันละกล่องก็พอค่ะ เพราะน้ำตาลเยอะมากกกก ถ้าอยากดื่ม ควรเลือกปริมาณน้ำตาลที่น้อยค่ะ ไม่งั้นเสี่ยงเป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์ได้

เราท้องเราก็กินทุกอย่างบางทีก็กินนมเปรี้ยว2กล่อง ดีน่างาดำ1กล่อง แค่ดูว่าไม่ให้น้ำตาลเกินก็พอค่ะ พอคลอดออกมาก็เนี๊ยะเลย

คุณหมอบอกว่าไม่มีประโยชน์มีแต่น้ำตาลจร้าแต่ก่อนบ้านนี้แพ้กินแต่นมเปรี้ยวจนหมอห้าม เลยอดทนกินนมโค100%ค่ะเพื่อลูก

ถ้าท้องผูก แนะนำกินโยเกิร์ตรสธรรมชาติ น้ำตาล 0% ดีกว่าคะ น้ำเปรี้ยวไม่มีประโยชน์ น้ำตาลเยอะ เสี่ยงเบาหวานคะ

ไม่ดีคะ อาจทำให้เป็นเบาหวาน ถ้าเป็นก็จะมีผลต่อลูกแน่นอนคะ งดเลยคะ กินเฉพาะนมจืดวันละ2กล่องคะ

บ้านนี้นมจืดสลับถั่วเหลืองสลับนมเปรี้ยวจ้าา #ดื่มหลายๆอย่างลูกจะได้ไม่แพ้นมค่ะเเม่

กินทุกยี่ห้อน่ะ น้ำเต้าหู้ ดัชมิลล์รสจืด ไวตามิลล์ แอนมัน อัลมอนด์ ดีน่างาดำ