9 ตอบกลับ

ไม่รู้ว่าคลอดธรรมชาติทำหมันจะเจ็บมั้ย แต่ผ่าคลอด+ทำหมันเจ็บมากค่ะ มันจะหน่วงกว่าผ่าคลอดเฉยๆ แต่ก็เจ็บแบบทนได้ค่ะ อาจจะลุกเดินลำบากแต่ไม่เจ็บเท่ารอคลอดตอนท้องแรก (ความเจ็บปวดแล้วแต่คนด้วยนะคะ บางคนก็เจ็บมากบางคนเจ็บน้อยถึงจะหมอคนเดียวกันก็เถอะ) แต่ถ้าแม่ไม่อยากเจ็บให้สามีทำหมันแทนค่ะ5555 อันนี้แม่จะไม่เจ็บเลย

ความรู้ของตัวเองที่ทำหมันน่ะคะ ไม่เจ็บเลย แต่จะมีคว่มรู้สึกแต่ไม่เจ็บ ถ้าแม่ๆๆคนไหนคลอดธรรมชาติเรื่องทำหมันสบายมากเลยคะ(คลอดเองเจ็บกว่าสิบเท่า)

แผลผ่าเล็กนิดเดียวค่ะ เพื่อนเราคลอดธรรมชาติ เขาบอกเรามา แต่ไม่เจ็บเท่าแผลผ่าคลอด ตัวเราเองผ่าคลอดแต่ไม่ได้ทำหมัน ได้แต่ฝังยาคุม

บ้านนี้อยากทำอยู่แต่ไม่กล้ากลัวไปหมดกลัวเจ็บกลัวจะ อารมณ์ไม่เหมือนเดิม เห็นเขาทำอารมณ์เสียตลอดเวลาเลย

บ้านนี้ทำหมันค่ะอารมปกติเหมือนจะอารมดีกว่าตอนยังไม่ทำอิกค่ะ

นี้พึ่งทำได้5วันค่ะตอนผ่าไม่เจ็บค่ะหลังจากหมอทำเสร็จแล้วก็จะเจ็บนิดๆค่ะไม่เจ็บเท่าคลอดน้องคะ

จากประสบการณ์ ที่ทำมา เจ็บ ค่ะ ท้อง อาจจะหนาด้วย คนที่ หน้าท้อง น้อยๆอาจจะไม่เจ็บมาก

ถามเพื่อนมาแล้ว ก็เจ็บๆจี๊ดตรงปีกมดลูกค่ะ แต่ตรงแผลไม่ได้เจ็บ

ไม่เคยทำแต่มีคนรู้จักบอกว่าเจ็บค่ะ

เจ็บเหมือนผ่าตัดทั่วๆไปคะ