106 ตอบกลับ

4มิถุนาค่ะ(+-แล้วมีความเป็นไปได้ที่จะคลอดก่อน)ซาวน์ครั้งที่แล้วหมอบอกผู้หญิงแต่ว่าจะเช็กใหม่อีกทีตอนซาวน์ครั้งหน้าค่ะ😊

พอดีเราซาวน์หมออีกที่นึงค่ะ เรื่องวันคลอดจะคลาดเคลื่อนไม่เท่ากันคุณหมอเคยบอกว่าท้องแรกส่วนใหญ่จะคลอดก่อนกำหนดและน้อยมากที่จะคลอดตรงตามวันนัดค่ะ

ตรวจมา3ที่กำหนดวันคลอดไม่ตรงกันสักที่ค่ะ😅หมอคนที่1: 8มิ.ย/หมอคนที่2: 6มิ.ย/หมอคนที่3: 4มิ.ย. 😂😂😂

กำหนดคลอด 8 มิ.ย. 62 ค่ะ ตอน 15 สัปดาห์ตรวจเลือดแบบพาโนรามา ผลออกมาว่าได้ลูกสาวค่ะ

9มิถุนา หมอบอกยังไม่ชัด ปลายกุมภาไปดูใหม่ แต่ช๊อปกระจายละค่ะ ลายกลางๆ

คลอด4มิถุนายนคะรอไปอัลตราซาวด์วันที่4เดือนกุมภาพันธ์คะตื่นเต้น

มิถุนายนเหมือนกัน แต่หมอยังไม่บอกเพศเลยค่ะ

2มิ.ย62 เพศชาย รู้เพศตั้งแต่3สามเดือนแล้วค่ะ

กำหนดคลอด 3 มิถุนายน ค่ะได้ลูกสาว😍😍

18 มิ.ย. ผลเลือดว่าเป็นผู้หญิงค่ะ

4มิ.ย จ้า รู้เพศตั้งแต่16wค่ะ เพศหญิง