26 ตอบกลับ

พอดีไปถามหมอมาเหมือนกันคะ ว่าคนท้องเล่นน้ำตกได้ไหม หมอบอกน้ำตกไม่สมควรเล่นเพราะเชื้อโรคเยอะ กลัวติดเชื้อหมอไม่แนะนำ

ความดันในน้ำไม่เหมือนความดันบนพื้นผิวน้ำนะคะ แนะนำให้มองเพื่อน ๆ เล่น ทานอาหารให้อร่อย แล้วถ่ายรูปเล่นดีกว่าค่ะ

ทำตามคุณหมอแนะนำดีกว่าค่ะ ว่าน้ําตกเล่นได้ไหม สามีเราติดไวรัสตับอักเสบบี ตอนไปเล่นน้ำตก นอน รพ. เกือบอาทิตย์ค่ะ

ไม่อยากแนะนำเลยค่ะ น้ำตกสะอาดหรือเปล่าก็ไม่รู้ ต้นทางเค้าเทเค้าทิ้งอะไรลงไปบ้างก็ไม่รู้

ตอนน้ำท่วมปี 54 แฟนผมท้อง 5 เดือน ยังเดินลุยน้ำออกจากบ้านไปขึ้นรถสิบล้อลเยครับ ระยะทาง 3 กม

แนะนำว่าอย่าเล่นเลยจะดีสุดค่ะ ทั้งเชื้อโรค ทั้งอันตราย จากการลื่นล้มอีก ไม่คุ้ม ๆ ๆ

ไม่ควรเล่นคะวันก่อนหลานท้องไปเล่นน้ำกับมา2-3วันไม่สบายแอดมิดเลยค่ะประมาณ1อาทิตย์

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-21237)

เล่นได้ แจ่ไท่คสรแช่นาขเพราะจ่าวกานคนท้องเซนซิทีฟอาจป่วยไข้ได้ง่ายค่ะ

ลองไปถามหมอดีกว่านะคะว่า น้ําตกเล่นได้ไหม แต่คิดว่าหมอคงไม่ให้เล่นค่ะ