12 ตอบกลับ

จ่ายเงินให้หลังจากยื่นเอกสาร3เดือนค่ะ ย้อนหลังให้3เดือนตั้งแต่วันที่ยื่นคำขอ ไม่ได้ย้อนหลังให้ตั้งแต่เดือนที่เด็กเกิดนะคะ ยื่นช้าเสียสิทธิ์ค่ะ สมมติยื่นคำขอตอนน้อง1ขวบเขาจะจ่ายให้อีก3เดือนคือ1ขวบ3เดือนค่ะ แต่ไม่ได้ย้อนหลังตั้งแต่เเรกเกิดนะคะ ถ้าไม่อยากเสียสิทธิ์คลอดปุ๊ปรีบไปยื่นเลยค่ะ

บ้านนี้ส่งเอกสารเรียบร้อย​ แต่ยังค้นหาข้อมูลไม่เจอเลยค่ะ​ ช้ามาก

ต้นเดือนมิ.ยค่ะ

ขอสอบถามค่ะเราทำเรื่องได้ตั้งแต่ตั้งครรภ์หรือตอนคลอดแล้วค่ะ

คลอดแล้วค่ะ​ เพราะต้องกรอกข้อมูลของน้องด้วยค่ะ

ของเราก็ขึ้นแบบนี้ค่ะรอประมานเกือบๆ2เดือนได้เงินเลยค่ะ

เจ้าหน้าที่ยังไม่ลงระบบค่ะ รอลงระบบส่วนที่ 2 คือ ดร.02

ขึ้นแบบนี้เหมือนกันค่ะยื่นเรื่องเดืนเมษาค่ะ

รอหมายเลขบัญชี​ขึ้นคะคอยตรวจสอบสถานะเลื่อยๆ

ขอบคุณจ่ะแม่😁

Super Mum

ข้อมูลรอตรวจสอบอยู่รึป่าวค่ะ

น่าจะใช่ค่ะ😁😍

เราทำเองได้เลยหรอคะ

ไปขอเอกสารที่เทศบาลมากรอกข้อมูลค่ะแล้วไปยื่น😁

🙏🙏📍📍📌📌📌📌📌📍