64 ตอบกลับ

บ้านนี้พยาบาลให้เขียนเป็นตัวเลข หลังอาหาร3เวลาเเล้วเอามารวมกันค้าา อย่างเช่น10+10+10=30 ค้ะะ😁

ทีแรกบ้านนี้ขีดค่ะ หมอบอกเขียนเอาจะสดวกกว่า เรานับเสร็จก้อค่อยเขียนลงในสมุด ไม่ต้องรอขีดค่ะ

ถ้าแม่จำได้ว่าน้องดิ้นวันหล่ะกี่ครั้งก็เขียนเป็นตัวเลขได้ค่ะ ถ้ากลัวจำไม่ได้ขีดก็ได้ค่ะ

บ้านนี้เขียนในกระดาษเป็นตัวเลข เช้า เที่ยง เย็นแล้วนับรวมแล้วค่อยลงในสมุดชมพูเป็นขีด||||

บ้านนี้โหลดแอปมาค่ะ แล้วค่อยมาเขียนลงสมุดทีหลัง สะดวกดีด้วยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ🙏🏻

บ้านนี้จดใส่สมุดก่อนแล้วค่อยเอามาลงในสมุดบันทึกเป็นตัวเลขคะแม่

ของเรานับเเล้วค่อยมาเขียน ถ้ามากกว่า 10 ครั้ง ก็เขียนว่ามากกว่า 10

VIP Member

นับเป็นตัวเลขหลังอาหาร30นาที 3มื้อ ดิ้นมากกว่า10ครั้ง/ชม.

การนับลูกดิ้นนี้ ถ้าลูกตอดหรือสะอึก แบบนี้นับมั้ยค่ะ!

ถ้าตุ๊บๆต่อเนื่องแสดงว่าลูกสะอึกใช่มั้ยค่ะสะอึกกับตอดต่างกันยังไงค่ะแม่ ท้องแรกค่ะไม่รุ้😁

เอาตามที่แม่สะดวกเลยจ้าตัวเลขก็ได้ขีดก็ได้