18 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอดธรรมชาติ เจ็บท้อง12ชั่วโมง พอทนได้ เข้าห้องคลอดแค่15นาที ก็คลอด พักฟื้นเดินคล่องตั้งแต่3วันแรกค่ะ

เจ็บไม่ต่างกันหรอกคะ คลอดเองเจ็บตอนคลอดแต่ฟื้นตัวไว ผ่าคลอดเจ็บหลังคลอดและฟื้นตัวช้า

บ้านนี้ท้องแรกคลอดเองจ้า ท้องสองก็อยากคลอดเองเหมือนเดิม เพราะฟื้นตัวเร็วดี

ท้องแรกคลอดเอง ท้องสองนี้ขอผ่าเลยค่ะ ยังไม่รุ้เลยจะเจ็บทรมานเหมือนคลอดเองไหม

เหมือนกันเลยค่ะ. ท้องแรกคลอดเอง ท้องสองขอผ่า. ยังไม่รู้ว่าจะเจ็บแค่ไหน. แต่ก็ตัดสินใจแล้วแอบกังวลนิดนึงคะ

VIP Member

ผ่าคลอดสบายตอนคลอด แต่จะมาเจ็บหลังคลอดเสร็จค่ะ ต้องคอยระวังแผลผ่าตัด

ผ่าคลอดดีกว่า ไม่ทรมาน เลือกเวลาได้ด้วย

บ้านนี้เลือกผ่าค่ะ กัวทนเจ็บคลอดไม่ไหว

คลอดเองทนปวดท้องหน่อยแต่ฟื้นตัวเร็วคะ