ขอกำลังใจ

((ขอเล่ายาวหน่อย)) เรากับแฟน อายุก็จะ 30 แล้วแอบไปจดทะเบียนสมรสกันโดยที่ไม่ได้บอกทางบ้าน เราตั้งใจจะมีน้องก่อนแต่ง ปล่อยเดือนแรกก็มีจริงๆ แฟน ได้มาแจ้งกับพ่อแม่เราว่าจะแต่งงานอีกไม่กี่วันข้างหน้า ...แต่ยังไม่ได้บอกว่าท้อง ...และแล้วเหตุการณ์ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น ณตอนนี้บ้านแฟนประสบปัญหาทางการเงินอย่างมาก แค่พออยู่พอกินไปวันๆแทบจะไม่มี ส่วนเราเอง ก็มาปรึกษาทางบ้านเรา ว่าเขามีปัญหาแม่ใจดี ไม่ขอจัดงานแต่งอะไร สินสอดมาเท่าไหร่ก็ได้ มาไหว้พ่อแม่ก็จบ ....แต่ทางบ้านแฟนได้ติดต่อมาอีกว่าขอไปเฉยๆได้ไหม เพราะเขาไม่มีอะไรเลยจริงๆตอนนี้ และตอนนี้แฟนก็หายจ้อย. ไม่ติดต่อมาเลย ณ วันนี้เราเครียดมากเราไม่รู้จะทำยังไง. ฝากครรภ์ก็ยังไม่ได้ฝาก. อาหารเสริม. อาหารบำรุงก็ยังไม่ได้กิน #ขอกำลังใจจากแม่ๆหน่อยค่ะ #ใครมีรของใช้ที่ไม่ได้ใช้แล้วรับบริจาคทุกอย่างนะคะ

47 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆนะค่ะ

สู้ๆนะค่ะ

สุ่ๆนะค่ะ

สุ้ๆนะค่ะ

สู้ๆ ค่ะ

สู้ๆค่ะ

VIP Member

สุ้คะ