15 ตอบกลับ

TapFluencer

การหลั่งนอกหรือหลั่งใน ไม่ใช่การคุมกำเนิดค่ะ คุณแม่ได้ตรวจหลังคลอดหรือยังคะ คุณหมอได้แนะนำการคุมกำเนิดให้มั้ย ในขณะมีเพศสัมพันธ์ ไม่จำเป็นที่ผู้ชายจะเสร็จกิจแล้วอสุจิถึงจะหลั่งออกมานะคะ อสุจิหลั่งตลอดเวลาค่ะ แต่อาจจะในปริมาณน้อยกว่าตอนที่เสร็จกิจ ดังนั้น หากคุณแม่มีเพศสัมพันธ์ช่วงไข่ตกพอดี ก็มีโอกาสที่จะท้องได้ค่ะถ้าไม่ได้ ป้องกัน แม้จะบอกว่าหลั่งนอกก็ตาม

VIP Member

ของเรามีอะไรกันหลังคลอดเดือนกว่าหลั่งในแต่โชคดีไม่ท้องเพราะให้นมลูกจากเต้า(จริงๆการให้นมลูกไม่ได้คุม100%) หลังจากนั้นเราใส่ถุงยาง(ส่วนมาก) ไม่ใส่น้อยมากๆแต่จนแล้วจนรอดมาท้องคนที่2เพราะหลั่งในตอนคนโต1ขวบ4-5เดือนบวกกับน้ำนมเริ่มน้อยเลยท้องเลยค่ะ ถ้ายังไม่อยากมีเราว่าคุมให้ดีๆนะคะเหนื่อยมากๆค่ะ เราก็จะทำหมันหลังคลอดคนที่2ค่ะ

VIP Member

ของเรามีอะไรกันหลังคลอดเดือนกว่าหลั่งในแต่โชคดีไม่ท้องเพราะให้นมลูกจากเต้า(จริงๆการให้นมลูกไม่ได้คุม100%) หลังจากนั้นเราใส่ถุงยาง(ส่วนมาก) ไม่ใส่น้อยมากๆแต่จนแล้วจนรอดมาท้องคนที่2เพราะหลั่งในตอนคนโต1ขวบ4-5เดือนบวกกับน้ำนมเริ่มน้อยเลยท้องเลยค่ะ ถ้ายังไม่อยากมีเราว่าคุมให้ดีๆนะคะเหนื่อยมากๆค่ะ เราก็จะทำหมันหลังคลอดคนที่2ค่ะ

เรากับแฟนหลั่งนอกตลอด ตัวเราไม่ได้กินยาคุม ให้แฟนคุมเอง ทุกวันนี้ท้องจนจะคลอดเดือนหน้าแล้วค่ะ การหลั่งนอกไม่ได้แปลว่าแฟนจะชักออกทันเสมอไปต้องมีหลุดรอดเข้าไปมั้งค่ะ ถ้าแม่ไม่ได้ซีเรียสว่าจะท้องอีกก็ไม่เป็นไร แต่ถ้ากลัวท้องต่อแนะนำคุมกำเนิดฉีดยาหรือฝั่งเข็มหรืออื่นๆชัวร์กว่าค่ะ 🙂

ประเด็นแรก หลั่งนอก คุณไม่ควรมั่นใจว่าหลั่งนอก เพราะไม่มีใครการันตีได้ว่า 100% ประเด็นที่สอง แม้ประจำเดือนยังไม่มาก็สามารถท้องได้ และหมอเคยบอกว่า เป็นอะไรที่ติดงานสุด

มีโอกาสค่ะถ้าคุณแม่ยังไม่ฉีดยาคุมและยังไม่ฝังเข็มค่ะคลอดลูกแรกๆจะติดง่ายมากค่ะแต่การให้นมบุตรก็เป็นการคุมกำเนิดอีกแบบนึงค่ะแต่ยังไงก็ป้องกันไว้ก่อนก็ดีนะคะ

มีโอกาสคะไม่สำคัญว่าจะหลั่งนอกเพราะน้ำสามารถออกมาตลอดเเละเข้าสู้ช่องคลอดเราได้ตลอดเวลาในขณะที่มีเพศสัมพันธุ์ แม่ไม่ได้ป้องกันก็มีความเสี่ยงมากๆคะ

ได้ฝั่งเข็มยาคุมไหมค่ะ ถ้าฝังไม่ดีอาจมีสิทธิ์ท้องได้ค่ะ เพื่อนเราเคยท้องมาแล้วแล้วฝั่งยาคุม เขาฝังให้ไม่ดี เลยมีลูกหัวปีท้ายปีเลยค่ะ

TapFluencer

หลังนอกไม่ใช่การคุมกำเนิด ถ้าไม่คุมกำเนิดมีโอกาสท้องได้ และส่วนใหญ่ท้องง่ายมากๆค่ะ

หลั่งนอกไม่ถือเป็นการป้องกันการคุมกำเนิดนะคะ มี% ท้องได้สูงเหมือนกัน