24 ตอบกลับ

ไปหาหมอค่ะเราเป็นตอน8วีคค่ะหมอซาวด์ดูน้องกับว่ามีเลือดค้างยุข้างในไหมแลัวว่าหัวใจน้องเต้นไหมถ้าปกติหมอจะฉีดยาให้ค่ะแล้วนอนพักค่ะของเราหมอบอกเส้นเลือดฝอยแตกเกิดจากมดลูกขยายตัวค่ะคุณแม่ไม่ต้องปล่อยไว้นะค่ะรีบไปหาหมอค่ะ

มีเลือดออกแล้วปวดท้องไหมคะ ถ้าปวดท้องร่วมกับเลือดยังออกอยู่เป็นสีแดงสด ไม่ว่าจะมากหรือน้อยแม่ควรไปพบหมอค่ะ เพราะบ้านนี้มีเลือดออกตอน8w2d ไปหาหมอพบภาวะแท้งคุกคามต้องฉีดยาอาทิตย์ละครั้งค่ะ

ไปหาหมอด่วนค่ะ เราเคยเปนอาการแบบนี้ค่ะ หมอให้งดทำกิจกรรมทำอย่าง เช่น ทำกับข้าว ทำงานบ้าน เดินเร็ว นั่งมอไซต์ ให้ปรับมาเดินช้าๆ อย่าเดินเยอะ นอนนิ่งๆ

หาหมอดีที่สุดจ้าของเราช่วงเช้าออกมานิดหน่อยตกบ่ายปวดท้องแค่ขยับลงบรรไดหลุดพรึบเป็นก้อนใหญ่เลยตอนนี้หลุดไปแล้วหลังจากตรวจได้ประมาณ6สัปดาห์

หาหมอด่วนค่ะแท้งคุกคามได้น่ะหมอเขาก็บอกยุน่ะถ้ามีเลือดหรือน้ำคล่ำลั่วให้ไปหาหมอทันที

เสี่ยงคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก ไปหาหมอนะคะ เสี่ยงแท้งคุกคาม คะ

ไปหาหมอเลยค่ะ ท่าแบบนี้ต้องถามหมอเท่านั้น เสี่ยงค่ะ

อย่าปล่อยไว้นะคะ เราคิดว่าไม่เป็นไร จนเสียน้องไปคะ

หาหมอยังคะ หมอว่ายังไงคะ นู๋ก้อสงสัยค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดค่ะ ไปหาหมอดีที่สุด