16 ตอบกลับ

ที่ถามเพราะไม่แน่ใจใช่ไหมคะ เพราะอันนึงขีดเดียวอันนึงสองขีด มี2อย่างค่ะ 1.ถ้าใจร้อนไปตรวจ รพ.หรือคลินิกหรือ รพ.สต. 2.อีกสัก3-4วันตรวจซ้ำค่ะใช้ที่ตรวจสัก2-3อันเอาให้ชัวร์

VIP Member

ท้องแล้วค่ะ เพราะอีกอันนึงขึ้น2ขีดถึงแม้ว่าจะจาง อีกสัก1อาทิตย์ค่อยซื้อมาตรวจใหม่สัก3ชุดเลยก็ได้ค่ะ

ไม่ได้อ่านที่ข้างๆกล่องหรอคะว่าดูยังไงว่าท้องไม่ท้องถ้าไม่เเน่ใจ1อาทิตย์​ค่อยซื้อมาตรวจใหม่

เหมือนเห็น2ขีดจางๆ อีก1อาทิตย์ลองตรวจใหม่ค่ะ

อีก 2-3 วันตรวจซ้ำ ชัดขึ้น ท้องแน่นอนค่ะ

อันล่างมีจางๆ ลองอีก2-3วันตรวจใหม่ค่ะ

อีกสัก1อาทิตย์ ตรวจใหม่นะ ลุ้นๆๆค่ะ

Super Mum

รออีกประมาณ 7 วัน ลองตรวจซ้ำดูนะคะ

VIP Member

ลองตรวจอีกที่ฉี่แรกของวันค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ สรุปท้องไหม