8 ตอบกลับ

บ้านนี้ได้ไปนอน.รพ.ตอน31วีคจ้าแม่.อาการเหมือนกันกับแม่เลยค่ะ.หมอแนะนำถ้าปวดมากแต่ไมมีเลือดออก.กินยาพาราได้ค่ะ.ครั้งละ1เม็ด.ให้นอนเยอะๆๆ..เดินน้อยๆทำกิจกรรมให้น้อยลง.บ้านนี้หมอสั่งห้ามหลายอย่างเลยแม่

บ้านนี้หมอบอกทุกอย่างปกติค่ะ.. น้องอาจจะขยับตัวแรกเกินไป.. เลยทำให้แม่ไมสบายตัว

ไม่ควรรอนะคะ รู้ว่าเสี่ยงควรรีบไปหาหมอเลยค่ะ อย่าปล่อยไว้และควรได้รับคำจากแนะนำจากหมอให้ไวที่สุด

คุณหมอว่ายังไงบ้างคะคุณแม่

บ้านนี้เป็นค่ะตกขาว ท้องแข็ง ไปหาหมอสรุปเป็นเชื้อราทางช่องคลอดค่ะ

ไปหาหมอมาแร้วคะ ว่าติดเชื้อทางช่องคลอด

ไม่อันตรายคะเเม่ถ้าเเข็งถี่หรือมีมูกเลือดออกมาไปหาคุณหมอนะง้าบ❤

เชื้อราค่ะต้องรีบหาหมอด่วนๆเลยค่ะ

แม่ได้ยาอะไรมากินไหมค่ะ

เปนเหมือนกันคะ

TapFluencer

หาหมอนะคะ